Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

“โฬม” พอใจคนเรียก “คงควาย”แย้มมีสาวคุย ๆ อยู่ ;) ติดต่อทีมงาน

- - - ตอนนี้ต้องยอมรับว่ากระแสตอบรับละคร “เมียแต่ง” แรงจริง ๆ เพราะล่าสุดถึงขั้นมีเปลี่ยนชื่อให้พระเอกของเรื่องจาก “คงไคย” เป็น “คงควาย” ซะแล้ว งานนี้หนุ่ม โฬม-พัชฏะ นามปาน ถึงกับยิ้มรับ นั่งหน้าคอมพิวเตอร์เช็คกระแสอินเตอร์เนตทุกวัน  ส่วนเรื่องความรักตอนนี้มีคนคุยอยู่ แต่ยังไม่มีใครเป็นคนพิเศษ

โฬม กล่าวว่า “ตอนนี้ก็เพี้ยนไปแล้ว ถามว่าโกรธมั้ย ไม่นะถือว่ากระแสดี มีคนเรียกชื่อใหม่ ๆ เยอะ อย่าว่าแต่ของผมเลย ของพี่เบนซ์-พรชิตา ก็มี “ปลิงฉัตร”

ในส่วนของบทคงไคย ผมเองก็มีอ่านกระทู้ในอินเตอร์เน็ตเหมือนกัน ก็มีคนแสดงความเห็นว่าทำไมโง่อย่างนี้นะ ผมก็รู้สึกว่าเขาให้ความสนใจกับละคร คนดูละครสมัยนี้เขาละเอียด ใส่ใจในพัฒนาการของตัวละคร มีบางวันก็ชมว่าคุณคงควายไม่โง่แล้ว(หัวเราะ) อ่านแล้วก็ขำดี

อย่างตอนนี้ไปข้างนอกเขาก็ทักทายผมเยอะ ก็ดีใจที่ฟีดแบ็คดี มีกำลังใจการทำงานขึ้นอีกเยอะ การทำงานก็สนุก กองละครนี้ดูวัยรุ่นดี ทำให้บรรยากาศการถ่ายทำมีความสุข ผมก็อยากให้ติดตามชมกัน เพราะความรักชนะได้ทุกสิ่ง การดึงการรั้งไว้ไม่ใช่ว่าเขาจะเป็นของเราเสมอไป”

...เรื่องหัวใจโฬมล่ะ... “ตอนนี้ปกติ ก็มีคนคุยเรื่อย ๆ ตามประสาวัยรุ่น ยังไม่รีบร้อนอะไร ก็ยังทำงานอยู่ แต่ถามว่ามีคนคุยมั้ยก็เป็นเรื่องปกติไปตามเรื่องตามราว มีทั้งคนที่คุยมานานและเพิ่งคุย”

จะมีแย่งเหมือนในละครมั้ย? “ทุกคนเป็นเพื่อนกันหมด เป็นเพื่อนในกลุ่มมากกว่า ยังไม่มีดูเป็นพิเศษ ถามว่าเหงามั้ย ไม่รู้สึกเหงาอะไร เพราะชีวิตผมส่วนมากอยู่กับเพื่อนซะส่วนใหญ่ งานละครก็เยอะ มีทั้ง “บ่วง” และ “มุกเหลี่ยมเพชร” ก็ทุ่มให้กับงานแสดงก่อนครับ”

http://www.dailynews.co.th/web/home_entertain.html

-----------------------------------------

ชื่อ "คงควาย" เนี่ย ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะมีที่มาจากแถวๆ นี้ซะเป็นส่วนใหญ่หรือเปล่านะ !? ^o^

จากคุณ : ลูกตาลน้ำมะลิ
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 54 11:16:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com