Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+=+[ตำนานสมเด็จพระนเรศวรฯ ๔]มีใครจำบทพูดของพระราชมนูกับเลอขิ่นได้บ้างครับ (สปอยด์)+=+ ติดต่อทีมงาน

ตอนที่นั่งดู ก็ว่าตั้งใจดูแล้ว แต่ก็ยังฟังไม่ทันครับ

เป็นฉากที่ เลอขิ่นกำลังขี่ม้าตั้งใจจะกลับเมืองคัง
แล้วพระราชมนูเข้ามาขวางม้าไว้

จากนั้นฟ้าผ่า เลอขิ่นหล่นลงมาจากหลังม้า ตอนนี้มีบทพูดอะไรซักอย่าง

"เจ้า....................พี่"

ได้ยินแค่ว่า ลงท้ายว่าพี่อ่ะ แต่น้ำเสียงออกจะตัดพ้อนะครับ
พอจะมีใครฟังทันบ้างมั๊ยครับ รบกวนแบ่งปัน
ขอบคุณครับ

ปล. เวลาได้ยินพระราชมนู เรียกตัวเองว่า "พี่" กับเลอขิ่นเนี่ยะ ฟังดูจั๊กกะจี้บอกไม่ถูกนะครับ 555
ปล. 2. จั๊กกะจี้พอ ๆ กับตอนไอ้ทิ้งจีบสาวที่สะพานภาคแรก แล้วเรียกตัวเองว่า "เรียม" เลยอ่ะ 555

จากคุณ : เพียงพอก็พอเพียง
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 54 21:28:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com