Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชอบน้องมิ้นต์ ชาลิดา สาวน้อยคนนี้จริงๆเลยค่ะ ใครมีรูปน้องในอิริยาบทต่างๆ มาโพสให้ดูหน่อยสิคะ ติดต่อทีมงาน

ชอบสาวน้อยคนนี้จังเลยค่ะ  ปกติเราชอบผู้หญิงน่ารักอยู่แล้ว  คือชอบมองมันทำให้เจริญหูเจริญน่ะค่ะ
แต่ชาลิดามีอะไรที่ต่างค่ะ  เริ่มดูน้องจาก สี่หัวในขุนเขา ตอนนั้นรู้สึกไม่ชอบเนื้อเรื่อง ตอนที่น้องเล่นเลย
อะไรขัดตาไปหมด
แต่พอชาลิดาออกมา  ฉากอะไรก็ยิ้ม อะไรก็ขำได้
เลยเริ่มดูตามคลิป อ่านสัมภาษบ้างเท่าที่พบเจอ  ก็พบว่า ผู้หญิงคนนี้น่ารักน่าหยอกจริงๆ ใครพูดอะไรก็บ้าจี้ขำ   จะพูดอะไรก็เถียงไม่ค่อยทันคนอื่น  น่าสงสารจริงชาลิดาน้อยๆ

พอมาดูตะวันเดือด ถึงจะบทรอง แต่อาจจะเพราะเราโฟกัสที่น้องอยู่แล้ว คอยแต่เวลาที่น้องออกมา
พอออกมาแวบแรกๆยังแอบติ เออ น้องดูเอาบทไม่ค่อยอยู่ สายตายังอีกนิดนะ
น่าจะเรียนการแสดงเพิ่มอีกนิด  ก็ติไปเรื่อยตามประสาคนแก่ขี้บ่น

แต่พอมาเห็นฉากเข้าพระเข้านาง จากรายการ ตามภาพเบื้องหลังต่างๆ เท่านั้นแหละ

เฮ่ยยยย   ทำเอาคลิ้มได้ ดูน้องเล่นแล้วรู้สึกแบบว่าชาลิดามีเคมีเข้าได้กับทุกคนได้จริงๆ
เดาๆเอาว่าน้องคงขี้อาย เขินง่าย แล้วในฉากนั้นน้องก็คงเขินจริงๆ
คนดูเลยพลอยเขินตามได้ได้ง่าย ก็ยังไม่เคยเจอน้องตัวเป็นๆ ใครมีรูปน้องเยอะๆ
อิริยาบทต่าง มาโพสให้ดูหน่อยสิคะ  

อีกอย่างที่ชอบ คือ น้องเป็นแบบที่น้องเป็น ชาลิดาสไตลน่ะค่ะ ไม่ได้ดูพยามเป็นตรงๆมากไป
แต่ไม่ได้แอ๊บอะไรมากอย่างที่เด็กสมัยนี้ชอบเป็น  แต่สบายๆ รู้ว่าต้องทำอะไร ในเวลาที่ถูกและควรน่ะค่ะ น่ารักดีนะผู้หญิงคนนี้  ใครเคยเจอน้องตัวจริง มาเล่าบ้างสิคะ ^^

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ (ขอบคุณไว้ก่อนไม่รู้จะมีใครมีโพสให้ป่าว แฮะแฮะ)

จากคุณ : On the rOck One shOt.
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 54 16:52:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com