Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดร.แมนฮัตตัน VS ฮันมะ ยูจิโร่ ใครมีโอกาสชนะครัย ติดต่อทีมงาน

ดร.แมนฮัตตัน (51 คน)
  สิ่งมีชีวิตที่แข็งแกร่งที่สุดในปฐพี (24 คน)

68.00%
  ดร.แมนฮัตตัน (51 คน)
 32.00%
  สิ่งมีชีวิตที่แข็งแกร่งที่สุดในปฐพี (24 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 75 คน

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ ชาวเฉลิมไทย ห้องการ์ตูน

จากกระทู้แนะนำที่โด่งดังตอนนี้ ทำให้ผมชื่นชอบมากครับ เพราะผมเองเคยอ่านการ์ตูน ฮันมะบากิมาก่อนตอนที่เรียนที่โรงเรียน ทำให้รู้ว่า ฮันมะ ยูจิโร่ ถือเป็นตัวละครที่แกร่งจริงๆ ตามท้องเรื่อง

ผมเลยอยากของส่งมาเจอกับ ดร.แมนฮัตตัน จากเรื่อง Watchmen ผู้เคยมีวีรกรรม ดีดนิ้วแล้ววัตถุสลายกลายเป็นสสาร ตอนที่ดีดนิ้วสังหารนักรบหน้ากาก รวมทั้งท่านดร.เคยไปเดินบนดาวฤกษ์มาแล้วด้วยนะ ขนาดฮันมะ ยูจิโร่ ยังไม่เคยไปอวกาศเลยนะครับ
ผมว่าขนาด ดร.แมนฮัตตัน ถ้าจะเนรมิตตัวเองให้ใหญ่เท่าดาวพฤหัส ก็น่าจะทำได้ไม่ยาก

ตรงนี้ความเห็นของผมคิดว่า ดร.แมนฮัตตัน น่าจะเหนือกว่า แล้วท่านๆล่ะครับ คิดว่าตัวตัวใครจะชนะครับ

จากคุณ : หนุ่มหล่อเมืองขอนแก่น
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 54 11:41:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com