Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยสงสัยไหมครับ ถ้าให้งบไม่อั้นคนไทยทำหนังสักเรื่องหนึ่ง จะมีโอกาสทัดเทียมกับต่างประเทศไหมครับ ติดต่อทีมงาน

สมมตินะครับ มีการว่าจ้างให้คนไทยสร้างหนังมาเรื่องหนึ่ง เอาเป็น transformer ละกัน โดยให้งบเท่ากับหนังเรื่อง transformer จริงๆเลย แต่มีข้อแม้ว่าต้องเป็นคนไทยทำทั้งหมดนะ และสมมติว่า ไม่มีค่าน้ำ ไม่มีใต้โต๊ะ ไม่มีนักการเมืองมาเกี่ยวข้อง คือเอาเงินไปลงทุนสร้างหนังอย่างเดียว

คิดว่าคนไทยจะสามารถสร้าง animation ได้เท่ากับต่างชาติไหมครับ ลองคิดกันดูเล่นๆ ;)

จากคุณ : tuamtuem
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 54 12:45:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com