Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Hanasaku Iroha] มินจิxโทรุxโอฮานะ สงครามความรักครั้งนี้อยากให้ลงเอยกันแบบไหน (สปอยล์ตอน 21) ติดต่อทีมงาน

มินจิได้สุขสมหวังกับไอ้พ่อครัวหัวบื้อ (11 คน)
  หนูโอฮานะยอมตกลงปลงใจกับไอ้พ่อครัวจอมงั่ง (8 คน)
  ไม่มีใครได้ลงเอยกับใครเลย (8 คน)

40.74%
  มินจิได้สุขสมหวังกับไอ้พ่อครัวหัวบื้อ (11 คน)
 29.63%
  หนูโอฮานะยอมตกลงปลงใจกับไอ้พ่อครัวจอมงั่ง (8 คน)
 29.63%
  ไม่มีใครได้ลงเอยกับใครเลย (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 27 คน

จากในตอนที่ 21 ของ Hanasaku Iroha เนื้อเรื่องก็ดำเนินมาถึงจุดแตกหักของระหว่างมินจินางเอกปากแข็ง กับหนูโอฮานะนางร้ายปักธงมั่ว ที่มีตัวกลางของปัญหาคือตาโทรุหัวบื้อ ล่าสุดมินจิก็ไล่ให้หนูโอฮานะให้ไปคบกับตาโทรุเพื่อเป็นการชดใช้ปัญหาที่หนูโอฮานะก่อขึ้น

ส่วนตัวผมใจจริงก็อยากให้มินจิมีความสุขนะครับ แต่พอเห็นไอ้โทรุมันพูดอวยหนูโอฮานะด้วยใบหน้าที่มีรอยยิ้มโง่ๆให้มินจิฟังหน้าตาเฉยแล้วก็อดหัวเสียไม่ได้ อย่างไอ้หมอนี่ไม่คู่ควรกับมินโกะฮิเมะของผมหรอก!! ดังนั้นขอโหวตให้จบลงแบบไม่มีใครได้คู่ใครเลย!! มินจิต้องอกหักเพราะโทรุไม่สามารถมองมินจิในฐานะอื่นนอกจากรุ่นน้องในห้องครัวได้ หนูโอฮานะไม่สามารถคบกับโทรุได้เพราะยังคงมีแต่โคจังในหัวใจ แบบนี้แหละที่สมใจผมที่สุด

เพราะฉะนั้นก็เลยอยากถามหลายๆคนในที่นี้ที่ดูเรื่องนี้ว่าอยากจะให้รักสามเส้าครั้งนี้จบลงแบบไหนครับ ทั้งแฟนๆหนูโอฮานะและสาวกมินจิทุกคน (รวมถึงแฟนๆนาโกะจิด้วยนะ)

แถมท้ายด้วยวลีเด็ดของมินจิที่เล่นเอาจขกท.หัวใจแทบสลาย

"สิ่งที่อยากพูดน่ะ ให้ตายก็ไม่มีวันทำได้ค่ะ!!"

จากคุณ : Kaworu
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 09:17:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com