Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวมจุดผิดในวันพีซ เล่ม 1 เท่าที่ผมเห็น (มีรูปประกอบไล่ทีละหน้า ) ติดต่อทีมงาน

รบกวนทุกท่านช่วยตรวจสอบความถูกต้องด้วยครับ ใครมีอะไรเพิ่มเติมก็แจ้งไว้ได้ครับ

เพราะหนังสือผมอยู่ที่บ้าน ตรวจจากฉบับที่มีคนสแกนไว้

อยากให้ SIC เอาไปแก้นะครับ ทำใหม่คงไม่ผิดซ้ำจุดที่แจ้งไปนะครับนะครับ

ตั้งใจจะทำทุกเล่ม แต่คนเดียวคงไม่ไหวแหงๆ -*-

เล่มต้นๆยังผิดเยอะพอได้ เล่มหลังๆที่โดนโวย ตรวจจริงๆคงผิดเพียบ

----------------------------------------------------------------------------

edit:
1.อย่างที่บอกขอย้ำ เรื่องกลับด้าน ไม่แน่ใจครับ แจ้งไว้แต่แรกแล้ว รู้แล้วว่ามันมีอ่านไทยและญี่ปุ่น แต่รอการยืนยันเท่านั้น ถ้าไม่ผิดก็ปล่อยผ่าน ถ้าผิดก็แก้ ผมว่ามันก็ไม่ได้ไปบาดใจใครเกินควรนะ ถ้าไปสะกิดใจใครก็ขออภัยละกัน

2. จะให้มานั่งถ่ายรูปทีละรูป ผมคงไม่ทำล่ะนะ ขอผ่านให้ท่านอื่นทำละกัน
คงไม่ขออุทิศเวลาขนาดนั้นหรอกครับ
ถ้ามันเจ็บปวดมากที่ใช้สแกน ก็แจ้งลบกระทู้ไปครับ :P

----------------------------------------------------------------------------

edit: 2
*****ขอบคุณทุกคนที่มาเข้าชมกระทู้นะครับ

ผมยอมรับผิดในส่วนที่ใช้สแกนครับ คราวหน้าผมจะถ่ายจากหนังสือมาลงเลย ไล่จากเล่ม 1 นี้ไปอีกละกัน แต่ก็คงเป็นจุดเดิมๆนะ คงสักประมาณ 2 อาทิตย์ครับ เพราะไม่ได้กลับบ้านไปเอาหนังสืออีกนาน

ส่วนเรื่องกลับด้าน ผมแจ้งไปแล้วว่าในสแกนไฟล์เดียวกัน มันมีทั้งซ้ายขวา
และไม่แน่ใจว่าในรวมเล่มเป็นด้วยรึเปล่า **และต้องการให้ สนพ. ตรวจไปถึงงานภาพด้วย ไม่ใช่ตรวจแต่คำผิดเพียงอย่างเดียว

ส่วนคนที่บอกว่าทำไมไปเอาเล่ม 1 ที่ตั้งนานแล้วมาทำ -*- ก็สนพ. บอกว่าจะไล่แก้ตั้งแต่เล่ม 1 แล้วตกลงคุณจะเอายังไงครับ? มีโอกาสดีๆแต่ไม่คว้าไว้ แล้วจะมาบ่นทีหลังว่าแก้แล้วยังผิดอยู่เหรอครับ?

ผมทำต่อแน่ครับ คราวนี้จะถ่ายจากหนังสือมาลงเลย รอสัก 2 อาทิตย์นะครับ ขอกลับบ้านไปเอาหนังสือก่อน

สุดท้ายคนที่ด่าผม จะภูมิใจ เอาไปอวดลูกอวดเมียที่บ้านก็ได้นะครับ :) ผมไม่โกรธ สัพเพสัตตาฯครับ :)

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 54 10:42:42

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 54 22:18:12

จากคุณ : เย็นตาโฟหวาน
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 21:36:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com