Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้านึกถึงหนังที่มีฉากLong Takeเจ๋งๆ มีเรื่องอะไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีเป็นคนชอบดูฉากLong Take เพราะรู้สึกว่ามันถ่ายยากแล้วต้องเป๊ะด้วย

อย่างต้มยำกุ้ง ฉากแอคชั่นLong Take4นาทีนี่โคตรชอบเลยครับ ดูเบื้องหลังถ่ายทำกันตั้ง5รอบเป็นเดือนๆกว่าจะได้ฉากที่ใช้ในหนัง

ใน Paris Je'taime ก็เจ๋งดีครับ

แล้วก็มีประทับใจLong Takeในเรื่องAtonementมากๆครับ ยาว5นาที ตัวประกอบ3-400คน เลื่อนกล้อง ตัวประกอบไม่หลุด ภาพสวย เยี่ยมเลยครับ

Hanna ก็มี Long take ตั้งแต่ลงรถยันสู้กันในสถานีรถไฟใต้ดิน (แอบรู้สึกว่าJoe WrightจะชอบทำLong Take แต่ผมไม่เคยดูPride and Prejudice)

Step Up3 ก็มีLong Take ฉากนี้ก็เป๊ะดีครับ ชอบๆ

พอจะมีเรื่องไหนมีฉากLong Takeเจ๋งๆอีกบ้างครับ

จากคุณ : Nutonline
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 54 22:52:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com