Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้อมูลละคร Sungkyunkwan Scandal (บัณฑิตหน้าใสหัวใจว้าวุ่น) ที่เราเขียน ถูกก็อปไปลงหนังสือถึง2เล่ม ทำกันง่ายๆแบบนี้เลย? ติดต่อทีมงาน

ขอรบกวนพื้นที่เฉลิมไทยหน่อยนะคะ ทราบว่าหลายคนที่นี่เบื่อกระทู้ละครเกาหลี
แต่ถ้าตั้งในหน้าบันเทิงเกาหลี กระทู้นี้โดนกลบไปแน่ๆค่ะ
คนที่เป็นแฟนพันธุ์แท้ละครเกาหลีไม่ค่อยซื้อหนังสือเรื่องย่อเท่าไหร่ ทาร์เก็ตกรุ๊ปเป็นพวกขาจรมากกว่า
เราจึงคิด(เอง)ว่าห้องรวมน่าจะืทำหน้าที่สำหรับร้องทุกข์ได้ดีกว่า (ตั้งในห้องสมุดคนก็คงงงๆเพราะไม่ได้ดูละัครเรื่องนี้)

เรื่องมันมีอยู่ว่า...

เราเป็นคนก่อตั้งบ้านแฟนคลับที่ชื่อ JYA (จุงกิ-ยูชอน-อาอิน) ขึ้นที่คลับบ้านคนรักละครเกาหลี
บ้านนี้จะพูดคุยเรื่องละคร Sungkyunkwan Scandal กันค่ะ เปิดมาตั้งแต่ละครเพิ่งออนแอร์ที่เกาหลีใหม่ๆ ตอนนี้ก็เกือบครบปีแล้ว
และแน่นอนว่าในบ้านก็เหมือนบ้านอื่นๆที่มีการเขียนประัวัติ ลงบทสัมภาษณ์ให้ผู้สนใจเข้ามาอ่าน
ในส่วนของประวัติ เราเป็นคนเขียนเองทั้งหมด คือคิดเกร็ดประวัติอะไรสนุกๆออกก็จะเขียนขึ้นมา

ทีนี้..เคยเห็นหนังสือเรื่องย่อละครที่ทำวางขายกันในท้องตลาดมั้ยคะ ละครไทย 25 บาท ละครเกาหลี 40-50 บาท
สำหรับละครเรื่องนี้มีเรื่องย่อวางแผงบ้านเรา 3 เล่มค่ะ
สารภาพเลยละกันว่า 1 ใน 3 เป็นผลงานการเขียนของเราเอง ทั้งเรื่องย่อทั้งสกู๊ป เราเขียนใหม่หมด
1 เดือนเต็มๆที่เราได้นอนวันละ 3-4 ชม. (เรามีงานประจำด้วย) ยากลำบากแค่ไหนเรารู้ดี
ความจริงเราจะก็อปที่ตัวเองเขียนในเว็บมาลงก็ทำได้ แต่เราไม่ทำ สงสารคนซื้อค่ะ เขาเสียเงินแล้วก็อยากให้ได้อะไรใหม่ๆ

นี่คือหนังสือเล่มที่เราเขียนเอง ด้วยข้อมูลใหม่ทั้งหมดค่ะ เล่มนี้วางแผงวันที่ 5 สค. ก่อนละครออนแอร์ 1 วัน
ด้านขวามือคือกระเป่าตังค์ที่ยูอาอิน(กอลโอ/มุนแจชิน) เซ็นให้เราตอนมาเมืองไทย
...วางไว้เป็นจุดขายตอนโปรโมตในทวิต อิอิ...ขออวดหน่อยค่ะ คนนี้รักมาก

ปล. บอกไว้ก่อนว่าเราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับยอดขายใดๆค่ะ
เป็นแค่นักเขียนฟรีแลนซ์ รับเงินรวดเดียวจบ
ไม่ได้มาฮาร์ดเซลเล่มนี้นะคะ แค่เอามาให้ดูว่ามี 3 เล่ม แต่ประเด็นอยู่ที่ 2 เล่มถัดไป

จากคุณ : bluesherbet
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 54 00:38:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com