Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพลงโฆษณาในความทรงจำ  

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ

ปกติจะสิงอยู่ห้องแมวนะคะ วันนี้อยู่ดี ๆ ก็มีเพลง ๆ นึงดังขึ้นในหัว (เคยเป็นใ่ช่มั้ยคะ)

เพลงนั้นคือ

จองเพียงแค่ห้าพัน อยู่กันสุขสันต์ สบ๊าย สบาย

ดาวน์ก็น้อย ผ่อนนิด โอนสิทธิ์โฉนด เอาไปเล้ย ง่ายดาย (ยั้ย ยัย ยัย หยั่ย ยัย)

จะมาจะไปใกล้หมด สะดวกมีครบทุกอย่าง มีสระว่ายน้ำ และมีสวนหย่อม ปลาทองมีพร้อมทุกสิ่ง ฯลฯ

เพลงโฆษณา แฟลต ปลาทอง ค่ะ พี่น้อง!!!

ก็เลยอยากจะถามเพื่อน ๆ ว่า มีเพลงโฆษณาเพลงไหน ที่มันร้องง่าย ติดหู ติดปาก

ติดอยู่ในความทรงจำ ประสบความสำเร็จตรงตามเป้าหมายของ Marketing & Advertising  ของตัวสินค้ามากขนาดนี้มั้ยคะ

กี่ปีแล้วก็ไม่รู้  รู้แต่ว่าปีหน้า จขกท. 30 ขวบ แล้วค่ะ

55555 เอิ๊ก

จากคุณ : NonMagicKitty
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 54 08:23:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com