Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมคนในพันทิป ถึงไม่ชอบแพนเค้ก!!!!!....... ติดต่อทีมงาน

เข้ามาอ่านกระทู้ก็บ่อย โดยเฉพาะช่วงนี้ กระแส ทวิเีพี้ยน เอ๊ย ! ทวิภพ มาแรง ไม่ว่าจะมีทั้งชอบหรือไม่ชอบ อันนี้ไม่ขอพูดถึงละครนะคะ

แต่มักจะมีคนชอบบอกว่า คนในพันทิป ส่วนใหญ่ ไม่ชอบ แพนเค้ก (อันนี้ก็ไม่รู้ว่าเอาอะไรมาวัด)

ก็เลยอยากถามกันตรง ๆ เลย ว่าคนที่ไม่ชอบเธอน่ะ ไม่ชอบเพราะอะไร (คนเราจะชอบหรือไม่ชอบใครมันต้องมีเหตุผลใช่มั้ยคะ) เผื่อน้องแพนผ่านเข้ามาอ่าน เธออาจจะเพิ่งรู้ข้อดีข้อเสียของตัวเองก็ได้ เพื่อที่จะได้เอาไปพัฒนาใน 'การทำหน้าที่ให้ดีที่สุด' ของเธอต่อไป

ไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีแพนเค้ก แค่สงสัยมานาน และอยากได้คำตอบจากคนส่วนใหญ่ที่เขาว่ากันมาเท่านั้นเองค่ะ

จขกท. ไม่ได้บอกว่าตัวเองดีเลิศวิเศษวิโสมาจากไหน แต่บางทีการที่เรายอมรับฟังความคิดเห็นของคนอื่น มันก็ทำให้เราเห็นตัวเองในอีกมุมหนึ่งที่เราไม่เคยเห็นได้เหมือนกันนะคะ แต่มันจะจริงหรือไม่จริง ตัวเราย่อมรู้ดีที่สุดอยู่แล้วค่ะ...

ทั้งนี้ทั้งนั้น ความชอบไม่ชอบมันก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลอ่ะนะคะ ใครใคร่สิ่งใดก็เลือกสิ่งนั้นละกันค่ะ...อย่ามาม่า ดราม่าใส่กันเลยนะคะ

ใครที่รู้สึกจี๊ดจ๊าดในหัวใจเหมือนมีใครเอาไฟมาสุม ก็กดปิดกระทู้ ไปเปิดดูกระทู้อื่นที่จรรโลงใจดีกว่านะคะ.......

จากคุณ : Beauty in Daylight
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 54 13:57:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com