Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หากช่อง 7 รีเมค รากนครา คุณคิดว่าใครเหมาะกับบทแม้นเมือง มิ่งหล้า และ ศุขวงศ์ ติดต่อทีมงาน

แม้นเมือง(จักจั่น), ศุขวงศ์(เวียร์), มิ่งหล้า(แตงโม) (14 คน)
  แม้นเมือง(มิน พีชญา), ศุขวงศ์(เวียร์), มิ่งหล้า(ฉัตร ปริยฉัตร) (26 คน)
  แม้นเมือง(จุ๋ย วรัทยา), ศุขวงศ์(ป้อง ณวัฒน์ ), มิ่งหล้า(มิน พีชญา) (35 คน)
  อื่นๆ (5 คน)

17.50%
  แม้นเมือง(จักจั่น), ศุขวงศ์(เวียร์), มิ่งหล้า(แตงโม) (14 คน)
 32.50%
  แม้นเมือง(มิน พีชญา), ศุขวงศ์(เวียร์), มิ่งหล้า(ฉัตร ปริยฉัตร) (26 คน)
 43.75%
  แม้นเมือง(จุ๋ย วรัทยา), ศุขวงศ์(ป้อง ณวัฒน์ ), มิ่งหล้า(มิน พีชญา) (35 คน)
 6.25%
  อื่นๆ (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 80 คน

ช่วงนี้กำลังตามหาซื้อนิยายเก่าๆมาอ่าน เลยอดที่จะไม่นึกถึงเรื่อง รากนครา ของคุณ ปิยะพร ศักดิ์เกษม ไม่ได้ เรื่องนี้ยังไม่เคยอ่านหนังสือเคยดูแต่แบบเป็นละคร ชอบมากๆค่ะตอนอั้มกับนุ่นเล่นเรื่องนี้ด้วยกัน รวมทั้งฉาก ชุด และเพลงประกอบละคร ล้วนแล้วแต่สวยงามและอลังการณ์ พอดีว่ากะจะเสิร์ทหาหนังสือมาอ่านแล้วเจอใน wiki ว่าจะมีการรีเมค รากนคราในปี 2555 และดูเหมือนว่าบทละครจะยังคงอยู่กับทางช่อง 7 เหมือนเดิมตามที่เห็นรายชื่อนักแสดงที่โพสไว้ใน wiki

รายชื่อนักแสดง(2555)
ศุกลวัฒน์ คณารศ – ศุขวงศ์ (เจ้าน้อย) เจ้าราชภาติยะแห่งเชียงคำ
อคัมย์สิริ สุวรรณศุข – แม้นเมือง เจ้าหญิงแห่งเชียงเงิน
ภัทรธิดา พัชรวีระพงษ์ – มิ่งหล้า เจ้าหญิงราชธิดาแห่งเชียงเงิน
อานัส ฬาพานิช – หน่อเมือง เจ้าอุปราชแห่งเชียงเงิน
อุษณีย์ วัฒฐานะ – ฟองจันทร์ นางข้าหลวงของแม้นเมืองและมิ่งหล้า
อนุวัฒน์ ชูเชิดรัตนา – อินทร ข้ารับใช้คนสนิทของศุขวงศ์
สุปรีฎา คำนวณศิลป์ – ปัทมสุดา เจ้านางหลวงแห่งเมืองมัณฑ์
ชาติชาย งามสรรพ์ – กษัตริย์เมืองมัณฑ์
ดิลก ทองวัฒนา – แสนอินทะ เจ้าหลวงแห่งเชียงเงิน
อุทุมพร ศิลาพันธ์ – ข่ายคำ เจ้านางหลวงแห่งเชียงเงิน
ดร.ปัทมาฆะ สุคนธมาน – เจ้าแม่เรือนคำ เจ้าย่าของศุขวงศ์
ชุดาภา จันทเขตต์ – เขียนจันทร์ พี่เลี้ยงของแม้นเมือง เป็นแม่ของฟองจันทร์
ปีเตอร์ ธูนสตระ – มิสเตอร์จอห์น แบร็กกิ้น
นักแสดงรับเชิญ
ศรัณย์ ศิริลักษณ์ – เจ้าไศลรัตน์ในวัยหนุ่ม
วินัย ไกรบุตร – เจ้าสิงห์คำ

จริงๆ คิดว่าเวอร์ชั่นนุ่นกับอั้มเล่นนั้นยอดเยี่ยมที่สุดแล้วค่ะ จะบอกว่ามันติดภาพเวอร์เดิมไปไหม ก็เป็นไปได้ เพราะนักแสดงแต่ละคนเล่นได้ดีกันทุกคน เป็นอีกเรื่องที่เรียกน้ำตาคนดูอย่างเราได้ แต่พอคิดว่าจะรีเมคใหม่ มันก็อดจะกลัวไม่ได้ พอเห็นรายชื่อนักแสดงแล้ว ก็อดคิดไม่ได้เช่นกันค่ะว่าแม้นเมืองที่น่าสงสารแต่ก็ดูเข้มแข็งและพร้อมจะเสียสละ จักจั่นจะเข้าถึงบทบาทนั้นได้ดีหรือไม่ ส่วนแตงโม มาเล่นเป้นมิ่งหล้าที่เอาแต่ใจ อันนี้ก็น่าจะพอรับได้ค่ะ และบทของเจ้าน้อย ศุขวงศ์ ถ้าได้พี่เวียร์เล่นก็คิดว่าน่าจะเล่นบทเจ้าน้อยได้ดี

*-* แล้วคุณคิดว่าใครเหมาะกับบทแม้นเมือง มิ่งหล้า และ ศุขวงศ์ กันค่ะ

จากคุณ : Aomnova
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 54 13:30:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com