Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอชื่นชมการแสดงของน้องญาญ่าในบทเพชรรุ้งค่ะ (ตะวันเดือด) ติดต่อทีมงาน

เฝ้าติดตามละครตะวันเดือดตั้งแต่ต้นจนจบ ขอบอกว่าไม่ผิดหวังจริงๆ
แต่กระทู้นี้ขอชมน้องญาญ่าเป็นพิเศษ

น้องญาญ่าสวมบทเพชรรุ้งได้ดีมากค่ะ ทำให้เราเชื่อว่าเธอคือเพชรรุ้ง ที่เป็นคุณหนูที่แข็งนอกอ่อนใน เป็นพี่สาวของพลอยขวัญ(มิ้น) เป็นผู้หญิงคนนึงที่เฝ้าคิดถึงผู้ชายคนนึงที่ชื่อว่าภูตะวันอยู่ตลอดเวลา
ทุกฉากทุกอารมณ์น้องญาญ่าทำได้ดีหมดค่ะ เวลาเข้าฉากกับนักแสดงระดับบิ๊กๆ ก็ไม่ถูกกลบรัศมี
เวลาเข้าฉากกับหมาก น้องญาญ่าทำได้ดีมากค่ะ เราดูแล้วอินตลอด เพราะน้องสื่ออารมณ์ของผู้หญิงคนนึงที่ทั้งรักและคิดถึงผู้ชายคนนี้มากๆ แต่มีความสับสนในบางครั้ง รักเค้าแต่ต้องผลักไสเค้าเพราะเค้าคือคนงานและเค้าจะมาฆ่าพ่อเรา น้องญาญ่าแสดงความรู้สึกกดดันให้เรารู้ จนเรายังอึดอัดแทน
ที่ชอบและชื่นชมมากๆ คือการใช้น้ำเสียงได้เหมาะกับอารมณ์ตัวละครดีค่ะ บวกกับแววตาสื่ออารมณ์คู่นั้น มันเข้ากันมาก ยิ่งได้บทละครเก๋ๆ ในเรื่องนี้แล้วยิ่งดูมีเสน่ห์

แต่ขอตินิดเดียวค่ะ คือ เรื่องบิ๊กอาย
เราว่าน้องไม่น่าใส่บิ๊กอายเลย มันดูแล้วขัดๆ บางฉากใส่บางฉากไม่ใส่ คือแววตาน้องจริงๆ สวยและมีเสน่ห์มาก ไม่น่าใส่บิ๊กอายมาบดบังความงามนั้น
ถ้ามี FC คนไหนสนิทกับน้องญาญ่าผ่านมาเจอทู้นี้ฝากบอกน้องด้วยนะคะว่า อย่าใส่บิ๊กอายเลยค่ัะ ตาจริงๆ สวยมากอยู่แล้ว

ทั้งหมดทั้งมวลเป็นความเห็นส่วนตัวของเรานะคะ
ใครจะว่าเราอวยก็ได้ แต่เราภูมิใจค่ะที่ได้อวยนักแสดงคนนึงที่มีคุณภาพ

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : ไข่เจียวทรงเครื่อง
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 54 00:46:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com