Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าคุณเป็นอาจารย์สอนวิชาอนิเมชั่น คุณอยากแนะนำให้นักเรียนดูเรื่องอะไร ???????? ติดต่อทีมงาน

สมมุติเล่นๆเน้อ

สมัยก่อนผมเป็นนักศึกษา  อาจารย์เคยฉายวีดีโอเรื่อง Spirited away

โดยส่วนตัว  ผมก็ไม่ได้ชอบมากหรอกนะ  ผมเป็นสาวกอีวานเกเลี่ยน  แต่ก็ชื่นชมผลงานของ อ.ฮายาโอะ  เรื่อง princess mononoke มากกว่า

ถ้าผมเป็นอาจารย์  จะให้เด็กดูเรื่อง  Voice of a distant star

อยากให้ศึกษาเป็นตัวอย่างว่า  คนๆเดียว ก็สามารถสร้างอนิเมชั่นดีๆได้  ให้ดูเทคนิคการวาดภาพ  การทำเอฟเฟกต์  การแต่งเรื่องราว

ถ้าบรรลุถึงขั้นที่ต้องการ  ก็จะให้ดูอนิเมขั้นเทพ เช่น Evangelion 1.0, 2.0, Ghost in the shell....

ไม่รู้ว่าความคิดนี้  จะมีมหาลัยไหนจ้างผมไปสอนบ้างมั๊ยนะ  ผลงานเด็ดๆก็ยังไม่มีซักเรื่อง -__-

ป.ล. สมัยก่อน  ผมเกลียดจริงๆ  นักศึกษาเกเรบางคนเดินหนีจากห้องวีดีโอ  ไปนั่งดูดบุหรี่   เมิงไม่สนใจแล้วมาลงเรียนทำไมกันฟะ...

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ย. 54 22:57:20

จากคุณ : ฮาริมะคุง
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 54 22:55:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com