Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รอยไหม] ก๋วยสลากคืออะไรครับ??? ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นบอกตามตรงว่าชอบละครเรื่องนี้มากครับ ละเอียดละไม แม้ไม่ได้เร้าใจ แต่ละไมอิ่มจริงๆครับ ทั้งนักแสดง ฉาก องค์ประกอบอื่นๆ

ขอขอบคุณผู้จัด ผูกำกับและนักแสดงทุกท่านที่ทำให้คนรุ่นใหม่ที่รักในวัฒนธรรมไทยอย่างผม ได้ชมละครที่สร้างสรร ได้ชมวัฒนธรรม และเพิ่มความภาคภูมิใจในความเป็นไทยที่หลากหลายและสวยงาม ได้ชมสถานที่สวยงามจนอยากไปเที่ยวตามเลย

เรื่องภาษาผมเป็นคนกรุงเทพ แต่พอฟังออกนะครับว่าใครพูดว่าอะไรบ้าง ดูแล้วไม่รู้สึกขัด แต่รู้สึกดีใจที่แต่ละภาคมีภาษามีสำเนียงของตัวเอง และไม่อยากให้มันหายไป อยากให้คนเหนือภูมิใจนะครับว่าคนเหนือ อู้คำเมืองน่าฮักขนาด ^^

เข้าคำถามซักที - -" เมื่อกี้เห็นพูดถึงก๋วยสลาก มันคืออะไรครับ เอาไว้ใช้ทำอะไร พิธีอะไรครับ

ขอบคุณครับ
ปล. ชอบกระทู้ความรู้วัฒนธรรมภาคเหนือจากรอยไหมมาก ได้ความรู้ดี จะติดตามกระทู้มีสาระต่อไปนะครับ เช่นกระทู้เรื่องผ้าซิ่น กระทู้เรื่องคำเหนือ อยากให้มีอีกเยอะๆ คนเมืองกรุงแต่เกิดที่สนใจอย่างผมจะได้รู้เรื่องมากขึ้น ปปล. พี่อั้มน้องแอฟเล่นเรื่องนี้น่ารักมากๆ ตอนเมื่อวานน่าฮักขนาด

จากคุณ : CeRoBeroz
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 54 22:36:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com