Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

5 อันดับ มังงะ( หนังสือการ์ตูน )ที่คุณชอบมากที่สุด คือเรื่องอะไรบ้าง ?????????? ติดต่อทีมงาน

วันนี้เปลี่ยนลำดับบ้างดีกว่า  เริ่มจาก

อันดับ 5   เรื่อง  ดราก้อนบอล กับ โดราเอม่อน ครับ    ให้คะแนนเท่ากัน  เป็นความทรงจำที่ดีในวัยเด็ก

อันดับ 4  เรื่อง  berserk ครับ      รุนแรง  บ้าคลั่ง เซ็กซี่  แม้เล่มหลังๆจะออกทะเลไปหน่อย  แต่ก็ชอบช่วงแรกๆที่ยังดิบๆเถื่อนๆอยู่

อันดับ 3  เรื่อง  Monster กับ 20 century boys ครับ    ให้คะแนนเท่ากัน  ชอบลายเส้นและการลำดับเล่าเรื่อง  มีชั้นเชิงในการนำเสนอ  เป็นงานศิลป์ชั้นดี

อันดับ 2  เรื่อง Deathnote กับ bakuman  ให้คะแนนเท่ากันเหมือนกัน  ชอบลายเส้นที่สวยขั้นเทพ  และก็ความน่าติดตาม

อันดับ 2.1  เรื่อง  โคนัน ครับ  คะแนนมากกว่าหน่อยนึง  เรื่องนี้อุตส่าห์ติดตามตั้งแต่ ม.ต้น  ลายเส้นสวย  เนื้อหาดี  ยังไงก็จะติดตามต่อๆไป...

และอันดับ 1    แต่น แต่น แต๊น...

เรื่อง Gun smith cats ครับ ( ภาคแรกนะ )

ชอบทั้งผู้หญิง  ปืน  รถ   อาจารย์คนวาดสนอง need ได้ดีมาก  หยิบมาอ่านบ่อยจนหนังสือเปื่อยแล้ว  ซื้อแบบฉบับภาษาอังกฤษอีกตะหาก  ซื้อดีวีดีด้วย  ไม่เรียกว่าแฟนพันธุ์แท้ได้ยังไง

ภาค burst ก็พออ่านเล่นได้เพลินๆ  ไม่ผิดหวัง  รอภาคต่อไปอยู่เหมือนกัน  วาดภาคแรลลี่แก่เป็นป้า  จนมีหลานเลยก็ได้นะครับอาจารย์........

จากคุณ : ฮาริมะคุง
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 54 10:20:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com