Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อ.วากากิ ทามิกิ จาก NEET ตัวจริงสู่นักเขียนเซียนเกมรัก ขอเป็นเทพนักจีบ(The World God Only Knows) ติดต่อทีมงาน

พอดีเจอเรื่องน่าสนใจเลยลองแปลมาให้อ่านกันเล่นๆนะครับ ถ้าใครอ่านการ์ตูนBakuman ด้วย คงจะอินยิ่งขึ้น

ประวัติวากากิ ทามิกิ  เกิด 9 พฤษภาคม ค.ศ. 1972 (39 ปี)
นักเขียนการ์ตูนเจ้าของผลงาน:
- ศึกศิลามหัศจรรย์ อัลบาทรอส
- เซียนเกมรัก ขอเป็น เทพนักจีบ

เจ้าของผลงานฮิต “เซียนเกมรัก ขอเป็นเทพนักจีบ” (The World God Only Knows) ซึ่งลงในShonen Sunday ของญี่ปุ่นปัจจุบันมีออกมากว่า160 ตอนแล้ว และยังมีAnime ด้วย

ลิขสิทธิ์การ์ตูนมังงะของไทยโดย TKO

เออ ขอเตือนนิดนะครับ ในความเห็น2และ8ผมลงรูปจากเรื่องที่มีรูปสาวๆที่ยังไม่ออกมาในรวมเล่ม7ซึ่งเป็นเล่มล่าสุดในไทยนะครับ ดังนั้นมันอาจจะสปอยนิดๆสำหรับคนที่อ่านถึงแค่เนื้อหาในเล่ม7ครับ แต่แค่รูปเท่านั้นอ่ะนะ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 54 20:54:28

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 54 20:38:28

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 54 20:37:56

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ย. 54 20:37:17

จากคุณ : อยากเป็นแรมโบ้^-^
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 54 20:16:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com