Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากดูเรื่องพ่อมดออซ แต่ไม่แน่ใจว่า Ver.ไหนอ่ะครับ ติดต่อทีมงาน

...ครับผม  จำได้ว่าเคยเช่าเป็นวีดิโอดูเมื่อนานมาแล้ว  เป็นเรื่องพ่อมดออซนี่แหละฮะ  แต่ผมจำหน้าปกไม่ได้  พอจะไปซื้อตามร้าน  ดูหลังปกก็ยังไม่ใช่ ver.ที่ผมดูน่ะฮะ

ที่จะมีฉากนึง...โดโรธีเดินไปตามทางเดินยาวในปราสาทตอนกลางคืนของแม่มด(หรือราชินี)ที่เปลี่ยนหัวได้   สองฝั่งทางเดินจะมีตู้กระจกเรียงกันเป็นแถวยาวไป  แต่ละตู้จะมีหัวผู้หญิงสวยๆวางอยู่บนแท่น  กเอาไว้ให้แม่มดเลือกใช้  กำลังนอนหลับอยู่  แล้วโดโรธีจะไปหาผงอะไรสักอย่าง(ผงชุบชีวิตรึเปล่าผมไม่แน่ใจฮะ)  จะเอามาโรยเครื่องร่อนที่ทำมาจากเตียงฯลฯ  ประมาณว่าโดโรธีถูกขังแล้วหาทางหนีน่ะครับ  เลยเอาโต๊ะ  เตียงฯลฯมาทำเป็นเครื่องร่อนจะเหาะหนีจากหน้าต่าง  แต่ต้องเอาผงเนี่ยมาทำให้เครื่องมันมีชีวิตจะได้ใช้ได้  
แล้วพอโดโรธีเดินไปเจอตู่เก่าๆใบหนึ่งก็เปิดดู  ก็เจอหัวที่แท้จริงของแม่มด  แต่หน้าตาน่าเกลียดแม่มดเลยเอามาซุกไว้  หัวนี่ก็กำลังหลับอยู่เหมือนกัน  แล้วผงอะไรนี่ก็วางอยู่ใกล้ๆ   โดโรธีก็พยายามหยิบออกช้าๆไม่ให้มีเสียง  แต่แล้ว....

...ว่าจะถามถึงหนังเลยกลายเป็นเล่าไปเลย-*-   ว่าแต่มีท่านใดที่เคยดู Ver.เดียวกันกับผมไหมครับ  อยากดูอีกอ่ะ  ชอบฉากที่เล่ามานี่แหละฮะ  ขอบคุณมากนะครับผม(-_/l\_-)

จากคุณ : Armenhotep
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 54 19:12:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com