Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แปลกแต่จริง ที่สุดของที่สุดเกี่ยวกับภาพยนตร์ของคุณ??? ติดต่อทีมงาน

สำหรับผมดังนี้ครับ

1.Zombieland เป็นหนังที่ผมดูมากที่สุดในโลก นับเป็นจำนวนรอบก็เกือบประมาณ 500 กว่ารอบ (เคยมีครั้งนึงเมื่อหลายเดือนก่อนหน้านั้น ผมทำสถิติดูหนังเรื่อง Zombieland ด้วยการดูทุกวัน เป็นจำนวน 3 เดือนติดต่อกัน โดยไม่มีวันไหนไม่เปิดดู จนทำให้ค่าไฟที่บ้านแพงขึ้นถึง 2000 บาทมาแล้ว )

2.Con-Air เป็นหนังแอคชั่น เรื่องแรกและเรื่องเดียวในโลกที่สามารถทำให้ผมร้องไห้ได้ (ฉากที่พระเอกได้เจอหน้าภรรยากับลูกพร้อมกับเปิดเพลง How Do I Live แค่นั้นแหละน้ำตาผมคลอเบ้าโดยทันที)

3.Amber Heard เป็นนักแสดงคนเดียวในโลกที่ผมรัก หลงไหล คลั่งไคล้และชอบเธอมากที่สุดในโลก

4. หนังแนว Horror ที่มี Zombie เข้ามาเกี่ยวข้อง ผมชอบทุกเรื่อง ไม่มีเรื่องไหนไม่ชอบ ตั้งแต่ดูมา

5. ทุกวันนี้ผมยังสงสัยเลยว่าหนังเรื่อง Avatar มันดีตรงไหน

ุ6. หนังเรื่อง The Island เป็นหนังเรื่องแรกและเรื่องเดียวในโลก ที่อยากจะดู แต่สุดท้ายก็ยังไม่ได้ดู ทั้งๆที่วันนั้นจะดูให้ได้ แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ดู ไม่รู้ทำไม

7. Braveheart เป็นหนังสงคราม เรื่องแรกและเรื่องเดียวในโลกที่สามารถทำให้ผมร้องไห้ได้

8. เมื่อพูดถึง Elisha Cuthbert ผมจะนึกถึง The Girl Next Door และเมื่อพูดถึง The Girl Next Door ผมจะนึกถึง Elisha Cuthbert

9. Pirate of the Carribbean 1-3 เป็นหนังเรื่องแรกที่ผมดูเท่าไหร่ก็ไม่จบเสียที ข้ามวันข้ามคืนก็ยังไม่จบ และเป็นหนังที่ผมดูแบบผ่านๆ บ่อยครั้งที่สุด ยกเว้นภาค 4 ที่ผมดูตั้งแต่ต้นจนจบเป็นครั้งแรกในหนังชุดนี้

10. Pirate of the Carribbean เป็นหนังที่ผมประเมินค่าต่ำไป หลังจากได้ดูภาค 4 จนจบ แล้วได้คำตอบว่าชอบ

แล้วคุณล่ะ

จากคุณ : Parrot Gold SP
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 54 14:23:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com