Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากใจผู้เขียน โรมรัน...สุภาพบุรุษสุดติ่ง ขอขอบคุณผู้ติดตามทุกท่านนะครับ ติดต่อทีมงาน

บอกตามตรงว่าไม่เคยคิดมาก่อน ว่าจะเลยเถิดมาขั้นนี้ได้

จากที่คิดว่าเขียนเอามันส์  เอาฮา  ตอนนี้มันก้าวไปอีกขั้นหนึ่งแล้วครับ

ทั้งนี้ก็เพราะบอร์ดพันทิพแห่งนี้นี่เอง  

"โรมรัน สุภาพบุรุษสุดติ่ง" ถือว่าเป็นแบบจำลองชีวิตของผมเลยก็ว่าได้ มุกทุกเม็ดที่หยิบใส่ลงไปในเรื่องล้วนมาจากรอบตัวผม ชีวิตจริงของผม

ตอนแรกยังแอบตัดพ้อกะตัวเอง  ไม่ใช่ลูกเศรษฐีเจ้าของบริษัทพันล้าน  ไม่ใช่ร้อยตำรวจเอกปลอมตัวมา  เป็นเพียงไอ้บ้า ขี้เมา ทำงานออฟฟิศธรรมดาจะมีเรื่องราวอะไรน่าสนใจว้า...  แต่กระแสตอบรับก็ออกมาดีอย่างไม่น่าเชื่อ  แค่มีคนชมสิบคนผมก็ถือว่าประสบผลสำเร็จแล้วล่ะ

แต่เรื่องราวของนายโรมรัน ดันไปเตะตากอง บ.ก. Cartoon Thai Studio เข้า  "โรมรัน Project" จึงเริ่มต้นขึ้น

กอง บ.ก. วางตัวคนวาดเป็น พี่ "มนต์ชัย ภู่แสงสะอาด" ซึ่งผมเชื่อแน่ว่าต้องมีคนรู้จักเขาเป็นจำนวนมาก จากผลงานการ์ตูนที่มีโครงเรื่องจากค่ายหนัง GTH

ส่วนเนื้อเรื่องเหมือนเดิมเด๊ะ ถอดออกมาวาดใหม่หน้าต่อหน้า โดยมีการเพิ่มเติมเนื้อหาให้เป็นการ์ตูนขนาด 160 หน้า (ต้นฉบับประมาณ 120 หน้า)

และวันนี้..ผมก็ขออนุญาตกอง บ.ก. ขอนำงานที่พี่มนต์ชัย วาดส่งมาให้บางส่วน มาลง Pantip ซัก 5-6 หน้า

จะเรียกว่าเป็นการโปรโมตก็ได้ แต่อีกเรื่องหนึ่งที่อยากจะนำเสนอก็คือ..

ผมคิดมาตลอดว่าฝีมือการวาดผมมันถึงทางตัน เรามีงานประจำอยู่แล้ว ไม่มีเวลาฝึกปรือฝีมือ คงได้แต่วาดการ์ตูนเล่นไปวันๆ  แต่แล้วโอกาสก็มาถึง แม้โรมรันจะหาคนวาดใหม่ แต่แค่นี้ผมก็ภูมิใจแล้ว แถมกอง บ.ก. ยังให้โอกาสผมวาดเรื่องสั้นลงใน Love Hours, Error Hours อีกต่างหาก ทั้งๆที่ลายเส้นสุดกาก พอไปรวมกับนักเขียนอาชีพทั้งหลายลายเส้นยิ่งกากไปกันใหญ่  มันจูงใจให้ผมอยากพัฒนาฝีมือมากขึ้น เพื่อเวลาตีพิมพ์รวมกับของคนอื่นจะได้เอาไปอวดเพื่อนๆได้อย่างไม่เคอะเขิน ไม่ต้องโดนแซวว่าเส้นมรึงกากว่ะ

มานั่งคิดดู..โอกาสมันคงไม่เกิดถ้าผมไม่ได้ทำอะไรเลย ไม่ได้ลองวาด ไม่ลองเอามาลงใน Pantip มันเท่านี้จริงๆแค่ ทำ หรือ ไม่ทำ...

ขอบพระคุณครับ

Dome_inlove (ยืม Log in พี่ Blurly)

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 54 14:33:16

จากคุณ : Blurly
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 54 14:21:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com