Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[สปอย] Fairy Tail 253 ตอนล่าสุด อะไรเนี้ยะ สงสัยจังเลย????? ติดต่อทีมงาน

และแล้วผมก็อ่านตามมา จบจนได้ ลุ้นตลอดเลยครับ แต่ผมสงสัยจังครับว่า....

1. ทำไม ถึงข้ามเวลาไปตั้ง 7 ปี หรือว่า  Fairy Tail รุ่น 3 จะจบลงแล้วครับ??? เพราะว่าเห็นเด็กที่อยู่ในตอนจบภาคนี้ (ไม่รู้ว่าเข้าใจผิดหรือเปล่านะครับ ที่อ่านจบไปนี่คือภาค 3 หรือเปล่า???) นั้น มองมหาสมุทรอยู่

2. เอ้....แล้ว "อิคนิล" ที่ผมเฝ้ารอมาตั้งนาน จนอ่านมาถึงตอนนี้แล้ว ไปอยู่ไหนนนน!!!!!! ใครพอทราบรายละเอียด รบกวนช่วยบอกข้อมูลหน่อยครับ ผมอยากจะได้ข้อมูลมากขึ้นนะครับ ดูทั้ง anime ทั้ง manga ยัง "งง" อยู่เลย ยิ่งปี 777 ที่หายไปทั้งคู่ ยิ่ง งง ใหญ่ ????

ทำไมไม่บอกอะไรมากกว่านี้หน่อย โอ้ยๆๆๆ งงครับ

3. เวทย์ที่สูงสุดของแต่ละคนในกิลล์ FairyTail นะครับ ตอนนี้ออกมาหมดแล้วใช่ไหมครับ???

4. เอ้...ส่วนใหญ่ anime จะมีระยะเวลาออกมาช้ากว่า manga ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

5. Happy ในตอนที่ อยู่เมือง เอนโดลาส นะครับ คนที่ Happy เรียกว่า "คุณลุง" และ "คุณป้า" ตกลง คือพ่อแม่ใช่ไหมครับ เข้าใจถูกแล้วใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ทำไมพวกเขาไม่บอกไปล่ะครับว่าเป็นพ่อแม่อ่ะครับ???

****ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวผมจะลองย้อนกลับไปดูใหม่อีกครั้ง ทั้ง anime ทั้ง manga ดูครับ แต่ไม่รู้จะเข้าใจไหมนะครับ

ป.ล. ที่ติดใจมากขนาดนี้ ต้องขอบคุณ ช่อง 9 เลยนะครับเนี่ยะ ที่ Cencer จนผมต้องไปไขว่ขว้า ต้นฉบับ ทั้ง 2 แบบมาดู จนเกิดการสงสัยนี้เลยครับ

จากคุณ : Dexter1
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 54 23:43:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com