Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คลิปงานแต่ง นุ่น-ต๊อด เจ้าสาวใส่ชุดไทยสวยมากกกกก แต่ สงสัยครับว่าชุดไทยสำหรับเจ้าบ่าวไม่มี หรือ มีแต่แบบไม่สวยครับ ติดต่อทีมงาน

เห็นหลายๆงานจะแต่งชุดไทยเฉพาะเจ้าสาว ส่วนเจ้าบ่าวแต่งสากล
ก็เลยสงสัยว่า  ทำไมไม่ ไทย-ไทย  เพราะชุดแบบไทยเจ้าบ่าว ไม่มี หรือมี
แต่ไม่สวยครับ จึงกลายเป็น สากล-ไทย ไปโดยปริยาย

หรือเพราะชุดไทยฝ่ายชายใส่แล้วดูลิเก ไม่เหมือนชุดไทยฝ่ายหญิงที่ใส่แล้วสวย

อาจเพราะเห็นจนชินเลยไม่รู้สึกแปลก

แต่คิดอีกที ไฉน ชุดสากลมาแต่งงานกับชุดไทยได้ละนี่
ใครพอทราบที่มาที่ไปมั๊ยครับ

จากคุณ : จิ๋วจี๊ด
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 54 13:27:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com