Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีคนดู Mirai Nikki ตอน 1 บ้างไหมครับ ติดต่อทีมงาน

กระแสเงียบมากเลย น่าจะเป็นเพราะสร้างช้าไปหน่อย ตอนที่ออก ova มาคราวนู้นก็หลงดีใจนึกว่าจะสร้าง Anime แต่นะกว่าจะได้ดูการ์ตูนจบไป 10 เดือนแล้ว ถ้าฉายสักปีก่อนแฟนคงเยอะกว่านี้ ผมชอบเรื่องนี้นะครับ จำได้ว่าเริ่มอ่านหลังอ่าน Death note จบไม่นาน แนว thriller+psycho ใช้ได้เลย

เท่าที่ดูก็นะเปิดมาถ้าคนอ่านการ์ตูนจบแล้วก็จะรู้เลยว่าช่วง 30 วินาทีแรกนี่ spoil อย่างแรงเลย แต่คนไม่เคยอ่านก็จะงงว่าอะไรหว่า แต่โดยรวมตอนแรกเหมือนหลายๆ เรื่องคือเดินเรื่องตามฉบับมังงะ ซึ่งก็เข้าใจง่ายดี มี Deus อธิบายด้วย ส่วนตัวผมก็รู้สึกเหมือนเอาหนังสือการ์ตูนขึ้นมาอ่านอีกครั้ง แต่ว่าสงสัยจังนะว่าทำไมมาสร้าง anime เอาป่านนี้...

จากคุณ : Tomorrow she must be my girl.
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 54 17:57:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com