Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตัวอย่างหนังพากย์ไทย Puss In Boots และสิ้นสุดการรอคอยกับตัวอย่างแรกอย่างเป็นทางการของ The Avengers แบบซับไทย!!!!!! ติดต่อทีมงาน

หลังจากห่างหายไปหลายเดือน กับการนำตัวอย่างที่แปลโดยกระผมมาให้ทุกๆท่านได้ชม วันนี้ก็ถึงโอกาสอีกครั้งที่ผมจะนำสิ่งดีๆมาให้ทุกๆท่านได้ชมกัน ซึ่งเวลาที่ผ่านมาในช่วงที่ไม่ได้อัพเดตนั้น ผมก็ได้ทำตัวอย่างซับไทยอยู่เป็นบางเรื่อง แต่เนื่องจากเวลาที่ผ่านมาติดงานเยอะไปหน่อย เลยไม่มีโอกาสอัพเดตให้เหล่าสมาชิกเฉลิมไทยทุกๆท่านได้ชมกัน ก็เลยไม่ขอพูดให้่เสียเวลา ผมขอนำเสนอให้ชมเลยละกันครับ ....

.... เริ่มจากตัวอย่างพากย์ไทยของภาพยนตร์แอนิเมชั่นเรื่องล่าสุดจาก Dreamworks Animation เรื่อง Puss In Boots ซึ่งต้องขอขอบคุณทางบริษัท United International Pictures ที่เอื้อเฟื้อตัวอย่างฉบับภาษาไทยนี้กับผมนะครับ ให้ทุกๆท่านได้ชมกัน และก็อีกเรื่องนึง กับตัวอย่างภาพยนตร์รวมทีมซุปเปอร์ฮีโร่ประจำปี 2012 จากค่าย Marvel Studios ที่หลายๆคนต่างก็รอคอยว่าเมื่อไหร่จะได้ชมตัวอย่างจริงๆซะที และตอนนี้การรอคอยก็ได้จบลงแล้วกับ The Avengers ในแบบซับไทยจัดทำโดยกระผมครับ

และก็เช่นเคย มีอะไรอยากติหรือชม จขกท.หรือผู้จัดทำตัวอย่างซับเหล่านี้ ก็ตามสบายครับ ใครอยากจะติซับไทยของผมแปลจุดนี้หรือจุดนั้นไม่ดีหรือไม่โดนใจ หรืออยากชมหรือให้กำลังใจการแปลซับของผม ก็เชิญแล้วแต่พวกท่านเลยครับ และขอบอกก่อนว่าตัวอย่างซับไทยของผมยังไม่หมดเพียงเท่านี้ เดี๋ยววันพรุ่งนี้ผมจะกลับมาโพสในกระทู้ใหม่เพิ่ม เพราะมีตัวอย่างใหม่ๆอีกหลายเรื่องที่ช่วงนี้ผมยังแปลไม่เสร็จครับ

ก็หวังว่าคงชอบหรือสนุกกับซับไทยที่ผมทำไปแต่ละเรื่อง และก็ขอบคุณนะครับที่รับชม

ดูตัวอย่างซับไทยเรื่องก่อนๆที่จัดทำโดยจขกท. ได้ที่ http://www.youtube.com/user/robiejoe ตรง Playlist ที่ชื่อว่า HD Movie Trailers [W/ Thai Subtitle] นะครับ

http://twitter.com/Matt_McPhee smile รักเพื่อนบ้านเสมอ

จากคุณ : Matthew McPhee'Z
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 54 03:47:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com