Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จุ๋ย วรัทยา นี่ถ้าเอาเข้าจริงๆ ฝีมือเธออยู่้ในระดับไหนของวงการครับ ติดต่อทีมงาน

ตัดเรื่องความสวยทิ้งไปนะครับ
เรื่องความสวย คงไม่มีกล้าแข่งจุ๋ยหรอก สวยขนาดนั้น

คือนางเอกฝีมือการแสดงมันจะมีระดับให้เราวัดได้นะครับ

กล่าวคือ

ถ้าฝีมือการแสดงระดับ A ผมยกให้ แอนทอง พลอย อั้มพัชราภา เบ๊นส์ พรชิตา กบ สุวนันท์ ชมพู่อารยา ยุ้ย จีรนันท์ พวกนี้จะเล่นได้หมด หลากหลายบททั้งดีและร้าย บทตลก บทคนบ้า โรคจิต ก็เล่นมาหมดแล้ว

ถ้าเป็นระดับ B คือเก่งพอตัว ไม่เก่งมาก ผมจะยกให้พวก แอฟ เชอรี่ ขวัญ แพนเค้ก เจนี่

ถ้าเป็นระดับ C คือระดับเก่งเสมอตัว แต่ต้องได้บทส่งถึงจะเกิด ผมยกให้ริต้า แพท ณ ปภา นุ่น วรนุช จอยริณลนี จั๊กจั่น

อย่างจุ๋ย นี่ ผมประเมินไม่ออกจริงๆ ว่าฝีมือการแสดงอยู่ระดับไหนของวงการ เพราะความดังกับการแสดงของจุ๋ย มันสวนทางกันจริงๆ ครับ

นางเอกบางคนดังมาก แต่ฝีมือไม่ไหวจะเคลียร์ นางเอกบางคนไม่ดังเลย
แต่ฝีมือการแสดงขั้นเทพ อย่างจุ๋ย นี่อยู่ประมาณไหนเหรอครับ...จะว่าเก่งถึงแอนทอง ก็ยังไม่เชิง แต่จะว่าไม่เก่ง ก็ไม่ใช่ เพราะบทยากๆ อย่างเรื่อง กษัตริยา จุ๋ยก็เคยทำได้มาแล้ว และทำได้ดีซะแล้ว กับเรื่องแรกของเธอ

จากคุณ : หิมะกำลังตก
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 54 19:09:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com