Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โจเอล ชูมัคเกอร์ เผย อันที่จริงแกอยากทำ The Dark Knight มากๆ ติดต่อทีมงาน

คุณจำ โจเอล ชูมัคเกอร์ ได้ไหม เอาง่ายๆรู้จัก ลุงแกหรือเปล่า??? ถ้าไม่ทราบ ผมจะบอกว่า ลุงคนนี้แหละที่ทำ Batman ถึง 2 ภาค เชียวนา นั้นคือ Batman:Forever และ Batman and Robin ( ภาคนี้ไม่ไหวๆ ) แต่ในบทสัมภาษณ์ ลุงแกบอกไม่ปลื้มไอ้ภาค Batman and Robin เลย

ตามที่ เดอะฮอลลีวูดรีพอร์ตเตอร์ รายงาน ในงานโปรโมทภาพยนตร์เรื่องล่าสุดของลุงแกที่ชื่อ Trespass และจากบทสัมภาษณ์ล่าสุดซึ่งเหมือนในสมองของลุงแกยังคิดถึง Batman อยู่แม้ขนาดตอนสัมภาษณ์ ซึ่งให้อารมณ์ประมาณว่า เขาไม่ปลื้มกับผลงานเรื่องนี้เลย (Batman and Robin) แต่เขาภูมิใจในทีมงานของเขาและนักแสดง (วาล คิลเมอร์) อีกทั้งยังบอกว่า วาล คิลเมอร์ คือผู้สวมบทบาท Batman และ บรู๊ซ เวนย์ ได้ดีที่สุด ซึ่งอันนี้ผมไม่เถียงครับ ส่วนนี้คือบทสัมภาษณ์เกียวกับ The Dark Knight ครับ โจเอล ชูมัคเกอร์ กล่าวไว้ดังนี้ “ผมค่อนข้างที่จะอิจฉา คริสโตเฟอร์ โนแลน น่ะ เป็นเพราะว่า เขาได้กำกับ The Dark Knight ไง และเรื่องนี้แหละที่ผมได้ร้องขอไปยัง สตูดิโอ (วาร์เนอร์) ผมอยากทำมันเป็นเรื่องที่สอง แต่เขาไม่ยอม ช่วยไม่ได้มันเงินของเขาและพวกเขาเป็นเจ้านายของผมนิ “

จากบทสัมภาษณ์ประมาณได้ว่า จริงๆ แกไม่ได้อยากทำเลย Batman and Robin แต่ขัดสตูดิโอ ไม่ได้ เหมือนตอนที่ ทิม เบอร์ตัน จะทำให้มืดๆหม่นๆ แต่ วาร์เนอร์ ก็ไม่ยอม แล้วเปลี่ยน โจเอล มารับหน้าที่แทน ตามความคิดของผม ถ้าเกิดโจเอล ได้ทำ The Dark Knight ขึ้นมาจริงๆ ก็คงหน้าสนใจไม่น้อย เพราะ ผลงานเรื่อง Phonebooth ของลุงแก ผมยอมรับว่า ดีจริงๆ

ที่มา http://nangnadoo.wordpress.com/2011/10/16/โจเอล

จากคุณ : ทับแก้วสาม
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 54 10:46:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com