Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแฟนพันธุ์แท้อะนิเมะทุกท่าน ใครเป็นเซียนช่วยหน่อยครับ??? ติดต่อทีมงาน

คือผมกำลังหาการ์ตูนอะนิเมะ ดูอยู่ครับ เพิ่งได้ดู FairyTail จบไปนะครับ (จบ season II ของ อนิเมะ และจบ season III ของ manga) เลยมีเรื่องจะมาขอคำชี้แนะจากเซียนทั้งหลายครับ

ผมพยายามจะหา อนิเมะ มาดูนะครับ แต่ด้วยความที่ไม่ช่ำชองว่าเรื่องไหนสนุก หรือไม่สนุกยังไงนะครับ เลยอยากจะให้แฟนพันธุ์แท้ทั้งหลายช่วยจัดอันดับความสนุกของอะนิเมะให้หน่อยครับ สัก 5 อันดับก็เพียงพอครับ

เข้าใจนะครับว่าแต่ละคนจะมีความชอบแตกต่างไป แต่ถ้าเกิดว่าได้มาแลกเปลี่ยนกัน อาจจะมีอนิเมะหลายๆเรื่องแน่ๆเลยที่ผมยังไม่ได้ดูนะครับ

เท่าที่ผมเคยดูนะครับก็มี....
1. YuGiOh แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้จบถึง ภาคไหนอะไรยังไงแล้วนะครับ ที่ดูล่าสุด ก็ YuGiOh GX season II ครับ
2. Hunter x Hunter ถ้าเข้าใจไม่ผิด น่าจะจบที่ภาค Final GI หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ
3. FairyTail เพิ่งดูล่าสุด แล้วกำลังติดเลยครับ แต่ดูท่าจะรอนานกว่าจะจบแน่ๆเลย

เลยอยากจะให้แนะนำ อนิกมะ สัก 5 อันดับ ที่คิดว่าสนุกและน่าดูให้หน่อยนะครับ ผมจะได้ไปหาดู หาชมบ้างนะครับ

ปล. ถ้าได้แนวๆ FairyTail ก็ดีนะครับ หรือไม่ใช่ก็ได้นะครับ จะได้หลากหลายนะครับ ^_^

จากคุณ : Dexter1
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 54 22:27:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com