Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำการ์ตูน ที่ "ผู้ปกครอง ต้อง ซื้อให้บุตรหลานอ่าน" ติดต่อทีมงาน

ขอแนะนำ การ์ตูนชุดเถิดไท้ องค์ชันย์  เล่มที่ 1 ตอน พระคือพลังแห่งแผ่นดิน ครับ

ซึ่งเป็น พระราชประวัติ และ เรื่องราวของ ในหลวง ซึงถูกร้อยเรียงเป็นการ์ตูน ที่ดีมากครับ

ผมลองอ่านคร่าวๆ แล้ว  เนื้อหา ดีมากครับ  

ตอนผมเด็กๆ เรียนตรงๆ ไม่มีหนังสือแบบนี้เลย  ทั้งๆที่ ผมอยากทราบว่า พระราชกรณียกิจ มีอะไรบ้าง ?  

ประวัติความเป็นมาเป็นยังไง ก็ไม่รู้เยอะเท่านี้

หนังสือดีครับ ควรค่าแก่การให้บุตรหลานอ่าน

ขนาดอ่านเองยังซาบซึ้งเลยครับ

หาซื้อได้แล้วทุกแผงหนังสือชั้นนำครับ

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 54 10:00:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com