Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิจารณ์ เกมร้ายเกมรัก ตอนแรก ตามประสาคนดูหนัง ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขออภัยแฟนๆ ละครเรื่องนี้นะครับ หากมีตรงไหนที่เขียนไม่ถูกใจท่าน

พอดีช่วงนี้หันมาดูละครอีกครั้ง หลังจากติดใจกับรอยมาร

อาทิตย์ที่แล้ว ดูตอนแรก รักปาฏิหาร ดูไปยิ้มไป เพราะ คิมเบอลี่ สวยมาก และเนื้อเรื่องก็น่าติดตาม

เมื่อวานเห็นละครเรื่องใหม่ของคู่ขวัญใจชาวละคร ณเดช ญาญ่า เลยตั้งหน้าตั้งตาเปิดช่อง 3 รอตั้งแต่ 1 ทุ่มเพื่อดูละครเรื่องใหม่ แต่หลังจากละครเริ่มและดูไปได้เพียง 30 นาที สิ่งที่ผมคิดก็คือ

"หวังว่าตอนหลังๆ คนเขียนบทจะทำได้ดีกว่านี้"

ผมนั่งดูละครเรื่องนี้จนจบตอนแรกครับ แต่ความรู้สึกของผมก็คือ เรื่องนี้เริ่มต้นได้น่าเบื่อ โยกโย้ ไร้สาระ และไม่สนุกเอามากๆ

ผมเข้าใจว่า ดารานำของเรื่องนี้ เป็นขวัญใจและคนดูก็อยากเห็นภาพดาราทั้งสองในมุมน่ารักๆ เยอะๆ แต่ละครที่ดีต้องขับเคลื่อนด้วยบทไม่ใช่หรือ ผู้จัดละครและผู้เขียนบท ทำไมถึงมัวแต่ไปใส่ใจกับการโชว์ตัวละครจนเยอะเกินไป จนเนื้อเรื่องในตอนแรก แทบไม่มีอะไรเลย

นางเอกติดเกาะ - พระเอกช่วย - ความจำเสื่อม - เพ้อฝัน...

สิ่งที่ผมเห็นชัดๆเลยคือ ละครเรื่องนี้กำลัง ชูคู่พระนางให้ออกมาโดดเด่น จนเกินหน้าที่ และลดความสำคัญของบทละครที่ดีลงไป

เรื่องรักปาฏิหาร เปิดตัวมาก็ไม่ได้มีอะไรน่าสนใจมากนัก แต่ผมดูแล้วก็ยังรู้สึกน่าติดตาม และน่าสนใจกว่า เกมร้าย เกมรักเยอะเลย เพราะตัวบทยังเล่าเรื่องมากกว่าเน้นโชว์ตัวละคร เพื่อเอาใจคนดู จนบางอย่างมันล้นมากเกินไป

ปล...ผมเป็นแฟน ณเดช กับ ญาญ่า นะครับ และตั้งหน้าตั้งตาดูละครเรื่องนี้จริงๆ แต่ผมมองว่า บทบาทที่ผู้จัดพยายามยัดให้กับทั้งสองและตัวละคร กำลังทำลายละครเรื่องนี้ (หวังว่าตอนหลังๆจะดีขึ้น)

ปล...ผมยังจะติดตามเรื่องนี้ต่อไปเรื่อยๆครับ

จากคุณ : Travel Dev
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 54 09:44:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com