Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนที่ยังดู Idol M@ster กันอยู่ครับ (ถึงตอน 17 แล้ว) มาคุยกันเถอะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งกระทู้ขึ้นมาหาพรรคพวก และแนวร่วมครับ...(>_<)
แบบว่าดูอยู่ทุกสัปดาห์เลยครับ ก็เข้าใจอยู่ว่าเนื้อหามันไม่หักมุมอะไรมากมาย ไปเรื่อยๆ เอื่อยๆ ไม่มีปวดตับ ปวดไตก็เลยไม่มีใครพูดถึง และก็ไม่น่าเชื่อว่ามันจะยาวได้ 2 Cours แบบนี้ (ประมาณ 26 ตอน - ตอน 26 ไม่มีฉายนะจ้าอยู่ใน DVD)

เรียกว่าเป็นอนิเมขายแฟนๆ ที่อยากติดตามชีวิตไอด้อลที่ตัวเองอยากอวยมากกว่า ซึ่งดูมาทุกตอนผมก็ว่ามันก็สนุกดีนา คุณภาพงานก็ไม่แพ้เรื่องอื่นๆ เลยนา

ถึงตอน 17 แล้วอวยมาถึงมาโคโตะ ไม่ถึงคิวทาคาเนะซักที  T_T (ตอน 18 ไปทางริทสึโกะแล้ว) คนสุดท้ายที่ปมยังไม่เคลียร์ที่สุดก็คือจิฮายะ ที่ผู้กำกับพยายามใส่เข้ามาสะกิดทุกๆ ตอน

ดูแล้วก็สงสัยสำหรับคนที่เล่นเกมด้วยเลยมีคำถามอยากถามครับ

1.ประวัติตัวละครทุกตัวในอนิเมชั่นมันตรงกับเกมหรือเปล่าครับ ว่าปมของการมาเป็นไอด้อลของแต่ละคนนั้นมายังไง?
2.มิกิ มิกิ ในเกมก็เรียกโปรดิวเซอร์ว่า "ฮันนี่" เหมือนกันหรือเปล่า แบบว่าในอนิเมดูเหมือนทุกคนก็ยอมรับได้นะ แต่ว่าไม่อยากให้เรียกต่อหน้าคนทั่วไป ไม่งั้นอาจจะดราม่าได้
3.ในเกมอีตาโปรดิวเซอร์มันปกธงกับไอด้อลของตัวเองแบบในอนิเมนี้เยอะไหมครับ ดูมาถึงตอน 17 ขนาดแมนอย่างเจ้าชายมาโคโตะ ยังโดนสเน่ห์เข้าไป ถ้าอยู่ใน School Days มีหวังได้ Nice Boat พอดี
4.สุดท้าย ในเกมจริงพวกวง Jupiter มันน่าหมั่นไส้แบบนี้ไหมเนี่ยครับ วงแบบนี้ถ้าอยู่ในการ์ตูนผู้หญิงมันต้องพลิกกลายมาเป็นพระเอกของเรื่องไปแล้ว (แต่ถ้าเป็นแบบนั้นแฟนๆ IM@S คงเลือดออก 7 ทวารตายก่อน)

จากคุณ : Z-Groove Divider
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 54 11:28:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com