Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

30 กำลังแจ๋วไปดูมาแล้วววว พรีวิวเล็กๆ อ๊ายยยย! แทบจะเป็นโรคบิดเลยที่เดียว (ไม่สปอย) ติดต่อทีมงาน

ไปดูมาแล้วคะ อยากบอกว่าหนังสนุกและน่ารักมากๆ ตอนแรกแอบหวั่นๆพี่คิงผู้กำกับ เคยได้ยินหลายคนบอกว่าเค้ากำกับไม่ค่อยดี แต่เรื่องนี้พี่คิงทำได้ดีเกินคาดคะ ทำดิฉันนั่งบิดแทบบ้า เขินแทนพระเอกนางเอกอยู่คนเดียว ^___^

พูดถึงพี่อั้ม ได้ยินว่าพี่อั้มตั้งใจมากกับบทนี้ ซึ่งก็ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆคะ ฉากอารมณ์ทั้งหลาย การใช้สายตา ช่วยส่งให้เคนได้มากเลยล่ะ มีฉากหนึ่งดูแล้วจะร้องไห้ ดูแล้วจุกจริงๆ เชื่อว่าคนนี่ได้ดูทุกคนคงเป็นเหมือนกัน
อ้อ! ใครอยากได้ยินอั้มพูดหยาบบ้าง นิดๆหน่อยๆ ก็จะได้ยินด้วยล่ะ ถือเป็นสิ่งแปลกใหม่มากที่ได้ฟัง ^0^

ส่วนเคนกับการแสดงหนังในการเป็นนักแสดงนำครั้งแรกถือว่าไม่ขายหน้าค่ะ ยังดูเกรงๆบ้างครั้งแต่ถือว่าโอเคทีเดียว แถมฉากกุ๊กกิ๊ก กวนๆนี่เล่นได้น่ารักชะมัด แรกๆก็เฉยๆกับเขานะแต่ตอนนี้เริ่มคิดว่าเค้าน่ารักแล้วล่ะ 555

ในด้านของบทก็ตรงตามชีวิตของสาวทำงานในเมืองกรุงดีคะ ไม่โอเว่อร์มากมายจับต้องได้ ทำให้คนดูเข้าถึงได้ง่าย เน้นการเล่นเรื่องอายุ สถานะ ความเหมาะสมไม่เหมาะสมของความรัก ถือว่าฉลาดมากที่นำส่วนนี้มาเป็นเกณฑ์
เพราะคนปกติแบบเราๆก็เจอค่ะปัญหาแบบนี้

ส่วนเพลงประกอบนี่ถือเป็นตัวชูโรงเลยนะ ปฏิเสธไม่ได้หรอกว่าบางคนไปดูก็เพราะชอบเพลงประกอบภาพยนตร์นี่แหละ อยากบอกว่าการใส่เพลงเข้าไปในแต่ละช่วงเยี่ยมที่สุดแล้ว ใส่ได้ตรงจังหวะ ตรงเวลามากฟังแล้วขนลุกเลย

ดูจบแล้วออกจากโรงหันมองคนข้างๆอมยิ้มกันเป็นแถว ใครกลัวเป็นหนังเศร้าดูแล้วน้ำตาแตกไม่ต้องกังวลนะได้ยิ้มออกมาแน่ๆ หนังยาวประมาณ2ชม ค่ะยาวใช้ได้ ขนาดตัดแล้ว บางฉากใน เทลเลอร์ถูกตัดออกไปด้วยล่ะ

สรุปแล้วหนังเรื่องนี้มีดีกว่าที่ เทลเลอร์เยอะมาก ค่ายนี้น่าจะเปลี่ยนทีมทำเทลเลอร์นะ ตัดไม่ค่อยดีเหมือนไม่มีอะไรทั้งๆที่ในตัวหนังมีดีกว่าเยอะเลย สำหรับเราแล้วไม่เสียได้เงินค่ะ เป็นหนังรักต่างวัยที่ลงตัว สามารถทำให้ยิ้มได้ในสภาวะน้ำท่วมแบบนี้ เราให้ 9/10คะเรื่องนี้ พวกคุณละค่ะว่ายังไง ให้คะแนนเรื่องนี้เท่าไหร่ดี

จากคุณ : กุหลาบซ่อนหนาม
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 54 22:13:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com