Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปดู 30 รอบสองมา สังเกตุเห็นอะไรบางอย่างผิดปกติ ไม่รู้เห็นกันบ้างหรือป่าว...ไม่สปอยล์นะ ติดต่อทีมงาน

ฉากแรก    ที่ปอเดินตามจ๋ามาบ้าน หน้าบ้านปอเลยบ้านจ๋ามา เท่ากับว่า
             ถ้าหันหน้าเข้าตึกบ้านจ๋าอยู่ซ้าย บ้านปออยู่ขวา ถูกมั้ยครับ
ฉากกลาง  ตอนยืนคุยกันที่ระเบียงพอหันหน้าเข้าตึก
             ทำไมบ้านจ๋าไปอยู่ด้านขวา บ้านปออยู่ด้านซ้าย แหะ เริ่มงง ๆ
ฉากหลัง   บางฉากที่จ๋าซื้อของมาฝากปอกับย่า บ้านปอก็เลยบ้านจ๋ามา
             แสดงว่าบ้านปออยู่เลยถัดจากบ้านจ๋ามา ยิ่ง งง งง

สรุป ฉากชั้นล่าง บ้านจ๋าอยู่ซ้าย บ้านปออยู่ขวา (เราหันหน้าเข้าตึก)
    แต่ฉากด้านบนที่จ๋าคุยกับปอ บ้านจ๋าอยู่ขวา บ้านปออยู่ซ้าย งงมั้ยครับ
.
.
.
.
.
เฉลย ผมว่ามันต้องเป็นระเบียงหลังบ้านแน่เลย เพิ่งนึกออกน่าจะใช่มั้ง
      แต่ผมเข้าใจว่าเป็นระเบียงหน้าบ้านเลยงง ๆ 555

จากคุณ : tutorton
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 54 03:16:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com