Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วานช่วยผมคิดมุขตลกน่ารักๆการแกล้งกัน ระหว่างเด็กผู้ชาย ผู้หญิง หน่อยครับ ผมจะใช้มาทำงานน่ะครับ เข้ามาอ่านสักนิดนะครับ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ผมมีงานอยู่ 1 งานที่ต้องทำน่ะครับคือโปรเจคงานของเทอมนี้น่ะครับ

อาจารย์ให้ผมคิดเนื่อเรื่องงานมา 1 เรื่องเพื่อทำเป็นงานอนิเมขึ้นมา คือผมก็คิดไว้ประมาณว่า

มีเด็ก ช คนนึง เป็นเด็กที่มีนิสัย ห้าว ๆ ขี้เเกล้ง แต่ไม่ค่อยฉลาดน่ะครับ หมอเนี้ยชอบแกล้งเด็กวัยเดียวกันมากๆเลยครับ จนวันนึง ข้างบ้านของเด็กคนนี้น่ะครับมีคนย้ายเข้ามาใหม่ นั้นก็คือครอบครัวของเด็ก ญ คนนึง ซึ่งเด็กคนเนี้ยความจริงเป็นคนสวย หน้าตาดี ครับ แต่โดยปกติเธอชอบแต่งตัวโทรมๆ ดูเป็นเด็กเรียนไม่สู้คน แต่นิสัยของเธอจริงๆนั้นเป้นคนที่ไม่ยอมใครครับ เมื่อเด็กชายคนเนี้ยเห็นเธอวันที่เธอย้ายบ้านใหม่มานั้น เด็กคนนี้ก็รู้สึก อารมณ์ประมาณว่า เด็กเกรียน ที่ชอบมาแกล้ง เด็กเรียน อารมาณ์ตามหนังฝรั่งวัยรุ่นน่ะครับ เด็ก ช คนเนี้ยก็หาวิธีแกล้งเด็กผู้ ญ คนนี้ โดยไม่คิดว่าเด็ก ญ คนนี้จะไม่แกล้งคืนเหมือนคนอื่นๆ เมื่อ เด็ก ช โดน เด้ก ญ แกล้ง คืน จึงไม่ยอมครับเพราะว่า ข้าเป็น ผู้ ช จะมาแพ้ ผู้ ญ ได้ไง ฟระ ทั้งสองคนก็แกล้งกันไปเรื่อย จนวันนึงเด็ก ช เนี่ยได้แกล้ง เด็ก ญ คนเนี้ย โดยการเอาน้ำจากสายยางมาพ่นใส่น่ะครับ จนทำให้ผมที่รวบอยู่นั้นหลุดออกและเห็น หน้าตาที่แท้จริง ของ เด็ก ญ คนนี้ จนตกหลุมรักน่ะครับ ผมอาจจะทำจบประมาณนี่น่ะครับ

เนื้อเรื่องประมาณนี้น่ะครับ ใครมีอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับเนื่อเรื่องบอกได้เลยครับ เพราะอันนี้คืองานที่คิดๆไว้เฉยๆ ยังไม่ลงตัวครับ

ส่วนที่ผมจะให้ช่วยคือช่วยคิดมุขที่สองคนนี้แกล้งกันหน่อยครับ แบบ เอาของเล่นมาแกล้งกัน หรือยังไงก็ได้ครับ เพราะ Theme ของผมคือ comedy ตลก แบบน่ารักๆ ภาษาเด็ก น่ะครับ ผมอยากทำงานออกมาให้คนดูแล้วรู้สึก ยิ้ม ออกมาได้น่ะครับ

ปล เด็กในเรื่องนี้อารมณ์ประมาณ การ์ตูนเรื่อง Hanamaru อนุบาลเด็กดีนะจะบอกให้ หรือ มิสสึโดโมเอะ นะครับ

ช่วยผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ขอความคิดเห็นของทุกคนด้วยครับ หรือใครรู้จักอนิเมที่อารมณ์คล้ายๆ แบบนี้แนะนำทีครับ

จากคุณ : Seed Destiny
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 54 02:00:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com