Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+_+_ไปดู The Lion King 3D กันเถิดครับ_+_+ ติดต่อทีมงาน

ผมดูมาสองรอบละครับ รอบแรกที่เอสพลานาดรัชดา และรอบที่สองที่ Real D พารากอน...ขอบอกเลยว่าต้องดูที่ Real D เท่านั้น ราคาตั๋วเท่ากัน แต่ภา่พและเสียงต่างกันมาก ภาพจาก Real D คมชัดมาก สีสันสดใส และที่สำคัญเสียงกระหึ่มมากจริงๆ เสียงซิมบ้าประกาศศักดาในตอนท้ายยังก้องหูผมอยู่เลย (น้ำตาไหลด้วยฉากนี้ 555)

ไม่อยากให้พลาดหนังเรื่องนี้จริงๆเลยครับ ผมว่า Lion King เป็นหนึ่งในประวัติศาสตร์วงการภาพยนต์นะครับ ไม่ว่าจะหยิบมาดูกี่ร้อยรอบ หนังเรื่องนี้ก็ดูสนุกไม่มีเบื่อสักนิดเดียว สำหรับผมแล้วแต่ฉากเริ่มต้นขึ้น ผมขนลุกแล้วก็น้ำตาซึมเลยอ่ะ ผมจำได้แม้กระทั้งบทพูด บทร้องทุกๆตัวอักษร แต่การดูหนังเรื่องนี้ในโรงฯอีกครั้งมันยกระดับอรรถรสขึ้นไปอีกขึ้นนึงเลยทีเดียว

ิอยากไปดูกันครับ แล้วจะทราบว่าทำไมหนังเรื่องนี้ถึงเป็นหนึ่งในหน้าประวัติศาสตร์วงการภาพยนต์

จากคุณ : wort
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 54 23:33:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com