Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

30 กำลังแจ๋ว (รอบสอง)@Terminal 21 คนเต็มโรง ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานผมได้มีโอกาสไปดู 30 กำลังแจ๋วมาอีกครั้ง ส่วนตัวผมดูหนังเรื่องนี้แล้ว หลังจากดูจบในรอบแรกก็กลับไปนอนเพ้อ อินจัดกะหนังเรื่องนี้จนคิดว่าคงต้องมีรอบสองแน่ๆ และแล้วรอบที่สองก็เกิดขึ้นจนได้เพราะบรรดารุ่นน้องของผมยังไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้อีกทั้งยังได้ยินแต่กระแสหนังที่บอกว่าหนังดีพวกรุ่นน้องผมก็เลยเอ่ยปากชวนผมไปดูอีกรอบเมื่อวานนี้ที่ Terminal21 รอบ 18:10

พอหนังจะเริ่มฉายผมก็สังเกตเห็นว่า วันแรกที่หนังเข้าโรงคือวันแรกที่ผมไปดู คนก็เต็มโรง ผ่านไปอีก 7วัน ครั้งนี้ผมได้มีโอกาสไปดูรอบสองคนก็ยังเต็มโรงอีก ไม่เหลือแม้กระทั่งที่นั่งแถวหน้า อาจเป็นเพราะกระแสหนังที่บอกว่าหนังดี เลยมีแต่คนอยากดู สำหรับผมแล้วหนังเรื่องนี้ถือว่าเป็นหนังไทยที่ผมประทับใจที่สุดในปีนี้เลยก็ว่าได้ เพราะเป็นหนังที่ผมดูไปแล้วทำให้ผมนึกถืงตัวเองในวันเก่าๆ เพราะส่วนตัวผมเองก็มีนิสัยคล้ายกันกับพระเอกของเรื่องคือนิสัยความเป็นเด็ก ขี้อ้อน ดื้อดึง อีกทั้งการแสดงของอั้ม พัชราภา เป็นอะไรที่เป็นธรรมชาติมากในเรื่องนี้ เลยทำให้ผมดูหนังไป ยิ้มไป หัวเราะไป ร้องไห้ไป

พอหนังจบผมก็ได้ยินเสียงคนดูทั้งหลายต่างก้อแซวกัน เฮ้ย!ร้องไห้ด้วย กิ้วๆ หรือบรรดาคนดูที่นั่งแถวหน้าบ่นกัน โห!! ปวดคอสุดๆ แต่ระว่างที่ดูหนังก็ลืมไปเลยว่าปวดคอเพราะอินกะหนังจัด

หนังดีครับ มีหลายอารมณ์ ซึ่งนักแสดงก็ถ่ายทอดออกมาได้ดี อยากให้ไปดูหนังเรื่องนี้กันเยอะๆ นะคับ เพราะนานๆทีจะมีหนังดีๆออกให้มาดู ช่วงประสบปัญหาน้ำท่วมแบบนี้ก็ขอขอบคุณที่มาทำให้คลายเครียดไปได้ในขณะนึง และขอเป็นกำลังใจให้หนังเรื่องนี้กวาดรายได้ไปเยอะๆนะคับ เป็นกำลังใจให้สำหร้บคนทำหนังและนักแสดงทั้งหลายคับ

ปล. ผมขอจับมือพี่เดินได้ไหมครับ เพราะถ้าเราจับมือกัน โลกของเราก็จะหมุนไปพร้อมๆ กัน

จากคุณ : ค้างฟ้า
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 54 11:39:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com