Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สืบเนื่องจากกระทู้ saint seiya ผมเลยลองเขียนนิยายดูมั่ง ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A11297278/A11297278.html

ผมเลยลองเขียนนิยายให้จินตนาการเอา  (  วาดการ์ตูนไม่เป็น )

เซนต์แมลงสาบทั้ง 4 บุกปราสาทเวอร์โก้

ในขณะที่เซนต์ทั้ง 4 กำลังวิ่งไปบุกปราสาทเวอร์โก้ก็ได้คุยกัน

เซย์ย่า :  ได้ยินมาว่าคนที่กำลังเฝ้าปราสาทเวอร์โก้นั้นเก่งใกล้เคียงกับพระเจ้าเลยใช่มั้ย

ชิริว  :  อา......ชั้นเคยได้ยินจากผู้เฒ่ามาเหมือนกันว่าคนเฝ้าปราสาทเวอร์โก้นั้นเป็นคนร้ายกาจและเลวสุดๆ

ชุน  :  ถ้าเป็นยังงั้น เราจะผ่านปราสาทนี้ได้เหรอ

เฮียวกะ  :  เรามีกันตั้ง 4 คนเชียวนะ คงพอทำอะไรได้มั่งล่ะน่า

อิคคิ  :  แล้วพวกนายลืมนับชั้นไปหรือไงฟะ  อุตส่าห์วิ่งมาด้วยตั้งนาน   ( เหงื่อตก )

เฮียวกะ  :  อย่าพูดยังงั้นสิ  ไม่ว่าจะ 4 หรือ 5 คน เราต้องสามัคคีกันเอาไว้นะ

อิคคิ  :  แล้วยังงั้นทำไมนายถึงนับแค่ 4 คนล่ะ

เฮียวกะ  :  เรื่องนั้น........ เพราะชั้นไม่คิดว่านายเป็นพวกเรามาตั้งแต่แรกน่ะสิ   (  เคยต่อยซะชั้นเกือบตาย )

อิคคิ  :  นายนี่พูดจาสุนัขได้อย่างหน้าระรื่นเชียวนะ

เซย์ย่า  :  พวกเราทุกคน  เรามาถึงปราสาทเวอร์โก้แล้วล่ะ

******  เวอร์โก้  คามิยามะ  รออยู่ที่กลางปราสาท  ******

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  สวัสดีครับทุกท่าน  ไม่ทราบว่ามีธุระอะไรกันเหรอครับ

เซย์ย่า  :  พวกเราจะช่วยคุณหนูซาโอริให้ได้  ถอยได้อย่ามาขวางพวกเรานะ  ( ตะโกนเสียงดัง  )

ชิริว เฮียวกะ ชุน  :  ใช่  หลีกไปซะเถอะ  เราต้องผ่านปราสาทนี้ไปให้ได้

เวอร์โก้  คามิยามะ  :  ทุกท่านกรุณาสงบสติิอารมณ์ก่อนครับ  

เซย์ย่า :   อะไรของนายน่ะ

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  ทุกท่านวิ่งมาเหนื่อยๆ คงเสียพลังงานไปเยอะน่ะครับ  แถมยังมาตะโกนที่ปราสาทของคนอื่นซะเสียงดัง แบบนี้ถือว่าผิดมารยาททีเดียว  ว่ากันว่าการมีมารยาทเป็นสมบัติของผู้ดีนะครับ
ลองใจเย็นๆ นั่งจิบน้ำแล้วเล่าให้ผมฟังได้มั้ยครับ  ว่าเกิดอะไรขึ้น  เชิญครับทุกท่าน  ( จัดเตรียมเก้าอี้ )

อิคคิ  :  เฮ้ย  พวกเราไม่ได้มานั่งคุยนะ  พวกเรามาสู้กับนายต่างหาก

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  เอ๋!!!!  มาสู้เหรอครับ  ด้วยเหตุผลอะไรหรือครับ

อิคคิ  :  จะด้วยเหตุผลอะไรก็ช่าง  นายจะสู้มั้ย

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  อืม  ถ้าคุณต้องการจะสู้ มันต้องมีขั้นตอนนะครับ

อิคคิ  :  ขั้นตอนอะไรอีกฟะ  ( เริ่มเหงื่อตก )

เวอร์โก้  คามิยามะ  :  ก่อนอื่น เราพวกที่เป็นผู้ที่เจริญแล้วจะทำอะไรต้องมีกติกาครับ  ไม่ทราบว่า คุณมีใบอนุญาตต่อสู้หรือยังครับ

อิคคิ  :  ขะ ของพรรค์นี้ต้องมีด้วยเรอะ  

เวอร์โก้  คามิยามะ  :  ต้องมีสิครับ   และอีกอย่าง  ถ้าจะสู้กับผม  คุณต้องทำเรื่องขอต่อสู้และเตรียมกรรมการไว้ด้วยครับ  

อิคคิ  :  งั้นชั้นต้องทำยังไงบ้างล่ะ  

เวอร์โก้  คามิยามะ  :  คุณต้องไปสอบใบอนุญาตก่อนครับ   จากนั้นคุณจึงเดินเรื่องไปที่สมาคมและรอการยืนยันครับ

อิคคิ  : แต่ว่าชั้นไม่มีเวลาแล้ว

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  อย่าพูดแบบนั้นสิครับ   จริงอยู่ที่คุณอาจจะไม่มีเวลา  แต่ถึงยังไงก็ต้องทำตามกติกาครับ  

อิคคิ  :  ทำไมชั้นต้องทำตามล่ะ

เวอร์โก้  คามิยามะ  :  นั่นเป้นเพราะว่า  ผมไม่อยากให้คุณถูกสังคมประนามน่ะครับ  ว่าเป็นพวกไม่รักษากติกา  ( หมู่นี้ในสังคมเราเริ่มมีมากขึ้นทุกที )

อิคคิ  :  อืมมม  นายเป็นคนดีจริงๆ  งั้นชั้นไปสอบใบอนุญาตก่อนนะ

******  อิคคิ วิ่งย้อนกลับไปทางเดิมเพื่อไปสอบใบอนุญาต  ******

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  ว่าแต่พวกคุณมีอะไรเหรอครับ

เซย์ย่า  :  เป็นไงล่ะ  เฮียวกะ คราวนี้ได้เหลือ 4 คนจริงๆ

เฮียวกะ  :  อืมมม  หมอนี่ฝีมือไม่เบาเลย

ชุน  :  แย่แล้วล่ะพวกเรา   ชั้นเจอเสาต้นนึงพูดได้ด้วย  โอ  ที่นี่มีวิญญาณสถิตย์อยู่หรือไงนะ

*****  เฮ้ย ชั้นไม่ใช่เสานะเฟ้ย!!!!!!  ******

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  ทุกท่านลองเล่าเรื่องราวให้ผมฟังสิครับ  เผื่อผมจะหาทางแก้ไขได้

เซย์ย่า  :  คุณหนูซาโอริ  โดนศัตรูยิงลูกดอกใส่  และกำลังจะตาย  พวกเราจะต้องไปหาเคียวโก

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  แล้วทำไมถึงต้องไปหาเคียวโกล่ะครับ  

เซย์ย่า  :  เจ้าศัตรูที่ยิงลูกดอกใส่นั่น  บอกว่า คนที่จะถอนลูกดอกนี้ได้มีแต่เคียวโกเท่านั้น และต้องถอนก่อนไฟที่่นาฬิกาจะดับลงด้วย

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  ศัตรูนั่นบอกพวกคุณเหรอครับ

เซย์ย่า :  ใช่  มีอะไรเหรอ

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  งั้นผมขอถามอะไรคุณหน่อย  ถ้าคุณมีศัตรูที่คุณไม่ชอบเอามากๆ คุณจะบอกวิธีรักษาให้ศัตรูคุณมั้ยครับ  

เซย์ย่า  :  อืมมมม  นั่นสินะ  ทำไมเราลืมนึกถึงประเด็นนี้ไป  

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  ใช่มั้ยล่ะครับ  แถมยังบอกเรื่องชวนเสียสติอย่างให้ถอนก่อนไฟนาฬิกาดับลงซะอีก
แถมยังให้พวกคุณวิ่งตะลอนมาตั้งไกล  ไม่ฟังดูแปลกเหรอครับ

เซย์ย่า  :  แปลกยังไงล่ะ

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  ถ้ามีโจรขโมยของคุณ  คุณจะทำยังไงครับ

เซย์ย่า  :  ก็คงต้องแจ้งตำรวจ

เวอร์โก้  คามิยามะ  :  ถ้าบ้านคุณไฟไหม้ล่ะ  

เซย์ย่า  :  ก็ต้องแจ้งดับเพลิงสิฟะ

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  งั้นถ้าคนสำคัญพวกคุณบาดเจ็บล่ะ  

เซย์ย่า  :  อืมมมม  ในกรณีนี้  ก็ต้องเรียกหมอสินะ  ( เหงื่อตก )

เวอร์โก้  คามิยามะ  :  งั้นพวกคุณจะมัวเสียเวลาอะไรที่นี่ครับ   (  เคียกโก ก็ไม่ใช่หมอซะหน่อย )

เซย์ย่า  ชิริว เฮียวกะ ชุน  :   ขอบใจนายมากนะ  พวกเราจะวิ่งลงไปตามหมอเดี๋ยวนี้ล่ะ  

*****  แมลงสาบทั้ง 4  วิ่งย้อนกลับไปทางเก่า  ******

เวอร์โก้ คามิยามะ :  กราบเท้าคุณแม่  วันนี้ผมได้ทำความดีช่วยคนไว้อีกแล้วล่ะครับ

เคียวโก เดินเข้ามาบอก คามิยามะ  :  เฮ้  อาเธน่า ตายแล้วล่ะ  

เวอร์โก้ คามิยามะ  :  เอ๋!!!!!  จริงง่ะ  

******  แกนี่มันเลวที่สุดจริงๆ ******

ขอบคุณทที่อุตส่าห์อ่านครับ

จากคุณ : หมูทอดเจ้าวัดชนะสงคราม
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 54 21:36:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com