Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็นสายงานแอนิเมชั่นหน่อยครับ...หากปลายทางอยากเป็นผู้กำกับ ติดต่อทีมงาน

ผมชื่นชอบแอนิเมชั่นมาก  ชอบดูหนัง ภาพยนต์มากๆ เป็นสุดยอดศิลปะเลย
ตอนนี้เรียนจบแล้ว 6 เดือน เรียนจบแอนิเมชั่นมา ทำงานCGไปที่นึงสักพักอยากกลับไปพัฒนาฝีมือในสายงานตัวเอง เตรียมย้าย

ฝันผมสูงสุดผมอยากเป็นผู้กำกับ  แอนิเมชั่น
อยากรู้ว่า ต้องเริ่มจากทำงานฝ่ายไหน? หรือ ไม่เกี่ยว? หรือ ทำอะไรก่ได้ค่อยปล่อยของให้เขาเห็น ?หรือทำอย่างไรให้ไปถึงเส้นทางนั้น?

งาน 3D ทุกส่วน ริก แอนิเมต เทกเจอ โมเดล ผมก็ชอบหมด มีผลงานทำสุดฝีมือไม่อายใคร แต่ยังไม่เก่งมาก ยังต้องเรียนรู้อีกเยอะและผมชอบเรียนรู้

ถ้าถามว่า ชอบที่สุดคืออะไร ก็วาดภาพออกแบบ วาดการ์ตูนช่อง ทำสตอรี่บอร์ด มันสนุกและไม่มีลีมิตของจินตนาการดี
แต่ผมเริ่มจากตำแหน่งไหนก็ได้ ขอให้ถึงฝัน

ความคิดในหัวตอนนี้  ถ้าไปสมัครงานใหม่ ในฝ่ายสตอรี่บอร์ด น่าจะไกล้เคียงที่สุดหรือไม่ครับ?
(เพราะคิดว่า สตอรี่บอร์ดคือการคิด มุมกล้อง ลำดับเรื่องราว ลำดับภาพ อารมณ์ ส่วนหนึ่ง)

สรุปขอความเห็นเรื่อง จะเริ่มสมัครใหม่ ในฝ่ายไหน ทำอย่างไร ดีครับ ถึงจะได้เป็นผู้กำกับ
ขอความเห็นหน่อยครับ

จากคุณ : society6600gt
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 54 08:04:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com