Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Hunter x Hunter ผมเข้ใจถูกเปล่าเกี่ยวกับคุราปิก้าครับ (ไม่ spoil) ติดต่อทีมงาน

อันนี้ ความคิดส่วนตัวล้วนๆ  อยากสนทนากับผู้ที่ชอบ HxH หน่อย  

มักมีีคนว่า คุรา นี่เทพพอตัวทีเดียว  โดยเฉพาะ ห้วงเวลาจักรพรรดิ  ที่ใช้เน็นได้ 
100 %  ทุกสาย  ในโมดเนตรสีเพลิง (แม้ไม่ใช่กับเงามายา  ขอให้ตาแดงก็ใช้ได้) ถ้าผมเข้าใจผิดบอกด้วยนะครับ  เพราะนานแล้ว

แต่ผมว่าความเทพนี้ในห้วงเวลาจักรพรรดิมันก็เทพพอตัว  แต่ถ้าจะเทียบกับพวกที่่เจ๋งด้านใดด้านหนึ่งไปเลยนี่ก็สู้ลำบาก

ถ้าจำไม่ผิด 100 % ในความหมายนี้  คือ 100 % ในการใช้พลังออกมาตาม level นั้้นๆ เช่น   คุรา  แบบปกติ  อยู่สายแปรสภาพ level 10 สามารถใช้พลังอยู่ในสายเสริมพลัง level 6 ได้ 60 % 

คุรา คนเดียวกันนี้  ในโมดตาแดง  สายแปรสภาพ level 10 ใช้พลังสายเสริมพลัง level 6 ได้ 100 %  ไม่ได้หมายความว่าใช้พลังสายเสริมพลังใน level 10 ได้  

นั่นคือ  ถ้าเจอสายเสริมพลัง level 10 อัดกันตรงๆ  คุราก็เจ๊งได้ง่ายๆ

ผมว่า ตอนสู้กับ อุโบ  นั้น  อุโบ แกยังไม่รู้ความสามารถและเงื่อนไขมากนัก  คุราจึงอัดได้ไม่ยาก  แต่ต่อไปพวกแมงมุมรู้เงื่อนไขเหล่านี้แล้ว  คุราหืดจับแน่  ไม่ได้ว่าแกไม่เก่งนะครับ  แต่ผมว่าแกเหมาะจะเป็นหน่วยซัพพอร์ทมากกว่าหน่วยทะลวงฟันแบบ โมราอุหรือ เนเทโล  ทำนองนี้     

จากคุณ : cantonarak
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 54 14:54:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com