Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สรุปแล้วเฮียจระเข้, เจ๊แฮนค็อก ณ วันพีซ แกมีฝีมืออยู่ในระดับไหนกันแน่น้อ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งอ่านเล่ม 56-59 ซ้ำอีกเป็นรอบที่เท่าไรแล้วไม่รู้ค่ะ

ซาบซึ้ง อินสุดๆ (คล้ายๆตอนอ่าน Slam Dunk ตอนท้ายๆ รู้ว่าจะจบยังไงแต่ก็อ่านแบบลืมหายใจอยู่ดีค่ะ)

เราสงสัยเกี่ยวกับคร็อกโคไดล์และก็แฮนค็อกน่ะค่ะ อย่างแฮนค็อกนี่เข้าใจว่าเสน่ห์ที่มองตาแล้วทำให้ผู้ชายตัวแข็งเป็นหินด้วยอารมณ์หลงไหลนี่ ไม่น่าใช้ได้แก่พวกเจ็ดเทพฯด้วยกัน รวมถึงพวกยอดฝีมือหลายๆคนด้วยใช่ไหมคะ 

ตอนรบกันเจ๊แกก็ไม่ได้มีพลังพิเศษมากเท่าไหร่ แต่เตะสโมกเกอร์ที่เป็นควันได้นี่ก็ยังงงๆอยู่ (เตะโดนได้ไงฮิ) เหมือนเจ๊แกจะเล่นเพลงมวยอย่างเดียวใช่ไหมคะ นอกนั้นก็มีแค่ศรเลิฟรูปหัวใจ

เราเชื่อนะว่าเจ๊แกเก่งกว่านี้มากแต่ยังไม่แสดงฝีมือ 

ส่วนคร็อกโคไดล์ ตอนแรกเราโคตรเกลียดเลยค่ะ แต่ตอนหลังนี่เท่ชะมัด ชอบที่สุดตอนเข้ามาขวางไม่ให้ทหารเรือประหารหัวเอส แล้วพูดทำนองว่าอย่างหนวดขาวนั่น จะฆ่าเมื่อไรก็ได้ แต่่ไม่อยากเห็นพวกทหารดีใจไปมากกว่านี้ (นี่เอ็งเป็นเจ็ดเทพที่เกลียดทหารเรือสุดๆเลยสินะ)

ชอบมากอีกตอนคือตอนเข้าขวางไม่ให้อาคาอินุเข้าซ้ำจินเบกับลูฟี่, ขวางตาเหยี่ยวไม่ให้ฟันลูฟี่ เท่จริงจัง เสียดาย เราอยากรู้ว่าในเหล่าคนระดับเทพ ตาจระเข้แกอยู่ระดับไหนแล้ว (เพราะไม่ได้โชว์ผลต่อสู้จะจะ)

มาวิเคราะห์ความเก่งของวองคนนี้กันเต๊อะ!

ป.ล.พวกเจ็ดเทพนี่หลายคนไม่ค่อยลงรอยกับพวกทหารเรือหรือเปล่าคะ

ป.ล.อีกรอบ ตาเซ็งโงคุแห่งพุทธองค์นี่กินผลไม้ปีศาจเข้าไปไหมคะ อยากรู้ว่ามีพลังพิเศษอะไรบ้างอีก เห็นโชว์ไม่กี่ฉาก แต่ยอมรับว่ากึ๋นเหนือชั้นจริงๆ

อ่านจบแล้วก็ไม่ชอบอีสามพลเอกเลย T^T มนุษย์น้ำแข็งไม่เท่าไหร่แต่อีแสงกับอีลาวานี่ เกลียดมาก T^T

แลกเปลี่ยน คุยกันสนุกๆนะคะ :))

จากคุณ : Midou_Ban
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 54 20:17:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com