Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ "ณเดชน์ คูกิมิยะ" เกมร้ายเกมรัก กับการพิสูจน์ตัวเอง ละคร 3 เรื่องและพัฒนาการที่ก้าวกระโดด + ติดต่อทีมงาน

ตั้งกระทู้วิจารณ์ละครเรื่องนี้มาเป็นกระทู้ที่ 2 ค่ะแต่ไม่ใช่วิจารณ์ละครหรอกวิจารณ์ก็
ไปให้กับนักแสดงมากกว่าค่ะ ^^ อิอิ ส่วนใหญ่ชอบอ่าน และตอบมากกว่ามาตั้งเอง

ขอดักไว้ก่อนนะคะ จากกระทู้ที่เราตั้งคราวที่แล้ว ที่เป็นกระทู้แนะนำเหมือนกัน หุหุหุ
ไม่ได้ห้ามให้ใคร ตอบหรือไม่ตอบกระทู้นะคะ เพราะถ้าไม่มีประเด็นจริงๆ ก็ไม่ตั้งค่ะ
กล้าตั้ง กล้ารับฟัง กล้าเผชิญหน้าค่ะ รับฟังเสียงตอบรับ ถ้าใครเห็นต่างจาก จขกท.

บรรทัดไหนประโยคไหนจัดมาได้ แต่ขอพูดกันด้วยเหตุผลดีๆ นะคะ ขอภาษาดอกไม้
แบบสุภาพชน แสดงความคิดเห็นแบบประนีประนอม รับฟังซึ่งกันและกัน ใจเขาใจเรา
ให้เกียรติและเคารพในความคิดเห็นของผู้อื่น เคารพเสียงและสิทธิส่วนบุคคลกันนะคะ

ถ้าเราแสดงความคิดเห็นไม่ตรงกับใจใครทั้งหมด แต่ถ้าใครเกรียนมา เราไม่ขอ
เกรียนกลับค่ะ จะไม่เล่นด้วยหรือลดตัวลงไปแลกแน่นอนค่ะเป็นผู้ประสบภัยค่ะ
บ้านไกล สัญญาณน้อย เวลานิดค่ะไม่มีเวลาตามเกม (อคติ,อิจฉา,ริษยา,หมั่นไส้,ดิสเครดิต)

ใครคิดต่าง แสดงความคิดเห็นมาได้เลยค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ ดีซะอีก ถ้าน้องได้
มาอ่าน น้องจะได้พัฒนาฝีมือตัวเองยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะขอให้ทุกคนแสดงความคิดเห็น
ด้วยเหตุผล และติเพื่อก่อนะคะ หวังดี ประสงค์ดีมีผลดีต่อตัวศิลปินและแฟนคลับ
แน่นอนค่ะ ถ้าหากรักษาไว้ซึ่ง วุฒิภาวะ และความเป็นปัญญาชนค่ะ

เพราะกระทู้นี้ ตั้งมาเป็นกระทู้ชื่นชม ให้กำลังใจสนับสนุนผลงานของน้องณเดชน์
แล้วใครที่บอกให้ไปตั้งกระทู้คุยกันในห้อง NY Club คือห้องนั้นไม่ใช่ห้องรวม
กระทู้ที่มี ชื่อ "ณเดชน์" หรือ "ญาญ่า" นะคะ ห้องนั้นเป็นห้องพูดคุย แชร์ข่าว
เป็นห้องเฉพาะกลุ่ม FC ค่ะ มีกฎเกณฑ์เป็นพื้นที่ของเขา ไม่อาจเข้าไปค่ะ

เลยตั้งกระทู้หน้ารวมนี่แหละค่ะ ณเดชน์ ก็เป็นนักแสดงคนนึง ถ้าดิฉันได้ดูละคร
น้องแล้วอยากจะวิจารณ์ก็ตั้งหน้ารวมได้นะคะ เพราะกระทู้หน้ารวมคนนอกที่ผ่าน
ไปผ่านมาได้พบได้เห็นค่ะถ้าอยู่ในคลับเหมือนปิดหูปิดตาน้ิองจากสายตาคนนอก
อย่าเพิ่งไล่ไปห้องนั้นเลยนะคะ กระทู้ณเดชน์ก็ควรจะได้อยู่หน้ารวม ตามที่ควร
จะเป็นนะคะ เพราะตั้งกระทู้ ณเดชน์ ห้องดารา-นักแสดง คงไม่ได้ผิดกฎพันทิป
แน่นอนถ้าคุณเบื่อน้อง หรือไม่ชอบน้อง แฟนคลับน้อง หมั่นไส้น้อง ฯลฯ อื่น
เป็นทุนกระทู้นี้ไม่เป็นผลดีกับคุณแน่นอนค่ะมองข้ามไปได้เลยถ้าใครกะเกรียน
จะได้ไม่ดราม่าเนิ่นๆ ตั้งแต่กระทู้นี้ เพราะดิฉันไม่ได้หาเรื่อง หรือพาดพิงถึงใคร
ในกระทู้นี้นะคะ ^^ ตั้งแต่จุดนี้เป็นต้นไป ฉะนั้น เข้าเรื่องเลยแล้วกันค่ะ

ละครผ่านมาแล้ว 12 ตอน กำลังเข้มข้น และสนุก ถึงจุดเดือดของเรื่องแล้วใคร
ที่ชอบตบจูบ ก็มาถึงแล้วนะคะ คงได้ดูเต็มๆ ณ จากนี้ก็ได้เห็นมีหมดแล้วพอจะ
หยิบมาวิจารณ์อะไรได้ เพราะว่าละครเรื่องนี้ ก็มีทั้งจุดเด่น จุดบอด จุดดี จุดด้อย

สำหรับณเดชน์ พระเอกที่รักของดิฉัน^^ ตอนอยู่เกาะเป็นสายชลสายหนุ่มชาว
เกาะใสซื่อ จิตใจดี มองโลกในแง่ดี สดใสร่าเริง รักใครรักจริง ไม่มีพิษไม่มีภัย
ยิ้มแย้ม จริงใจ สำหรับบทนี้ ณเดชน์ทำได้ดีทีเดียวค่ะเชื่อทันที ว่าเขาคือสายชล
เขาถ่ายทอดบทนี้ได้ดี เราเชื่อถือในตัวละครตัวนี้ และอินไปกับตัวละครตัวนี้ค่ะ
ไม่ใช่ทั้งนาวา อัคนี หรือความเป็นณเดชน์หลงเหลืออยู่แต่เขาเป็นสายชลไปแล้ว
มีความเป็นมนุษย์ปุถุชน เข้าถึงง่าย อ่อนโยน และอบอุ่น ณเดชน์ผ่านเลยค่ะ

พอเข้าในเมือง เปลี่ยนชื่อใหม่ เป็นฝรั่งนามว่า ชาร์ลส์ เปลี่ยนทั้งชื่อ เปลี่ยนทั้งคอสตูม
การแต่งหน้า ทรงผม ตั้งแต่หัวจรดเท้า เสมือนคนละคน แต่หน้าเดิมเท่านั้นเอง
ไม่ต้องพูดถึงค่ะ หล่อมากกกกกกกกกกกกกกก ค่ะ จบ!

แต่ยังค่ะ บทนี้ต่อให้ไม่บอกก็รู้ค่ะ เพราะต้องทำการบ้านเยอะแน่นอนเพราะว่า
ละครเรื่องเดียว แต่ตัวละครแบ่งเป็น 2 ตัวเนื้อเรื่อง 2 พาร์ท ถ้าเกิดเปลี่ยนบท
แล้วความเป็นสายชลหลงเหลืออยู่ ณเดชน์จะเป็นชาร์ลส์ได้ไม่สนิทใจหรือทำให้
คนดูเชื่อในตัวละครตัวนี้ซักเท่าไหร่นัก คาแรคเตอร์ต่างกันสิ้นเชิง เข้าใจเลยว่า
หินมาก เลยไม่ตั้งความหวังที่น้องนัก เพราะเรื่องนี้ อ่านเรื่องย่อมา ก็บทหนักอยู่
แต่พอได้มาดูเลย ยกนิ้วให้เลยค่ะ ประมาณว่า "ทำได้ยังไงอ่ะ" เขาเล่นได้เกิน
กว่าที่คิดไว้มาก เล่นดีกว่าที่ประเมินไว้จริงๆ เขาเล่นบทนี้ได้แบบว่าอยู่หมัดจริงๆ

ณเดชน์ เก็บทุกรายละเอียดของชาร์ลส์ได้ตามที่อ่านเรื่องย่อเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็น
สีหน้า ท่าทาง แววตา การลุก เดิน นั่ง ขยับ ดูมีมาดไปหมด แบบไม่อยากจะเชื่อเลย
ว่าเป็นชาวเกาะ รั่วๆ มาก่อน ถ้าไม่ได้ดูทั้งเืรื่อง เขาเป็นชาร์ลส์ได้อย่างสง่างามจริงๆ

ณเดชน์เป็นคนที่เหมือนมีอินเนอร์ในตัวแรงค่ะ เวลาแสดงละคร ยิ่งเล่นยิ่งเนียน
ยิ่งแสดง ยิ่งมือขึ้นค่ะ เหมือนคนมีของ มีความเป็นนักแสดงสูงมาก ถ่ายทอด
อารมณ์ และความรู้สึกผ่านทางแววตาได้ดีจริงๆ ไม่ต้องมีคำพูด ดูตาก็รู้ทันที
ว่ารู้สึกอย่างไร เวลามีความสุข หรือทุกข์ เศร้า เสียใจ หรือเหงาหว้าเหว่ ดวงตามัน
บอกได้ดีจริงๆ เป็นนักแสดงจริงๆนะคะ เสน่ห์และความยาก มันอยู่ที่ดวงตาเนี่ยแหละ
และน้ำเสียง เสียงเขาหล่อ สุภาพ นุ่มลึก น่าค้นหาทีเดียวค่ะ

ดวงตาและน้ำเสียง ที่บอกความนัยได้ดีอย่างลึกซึ้ง ทำให้แอคติ้งของณเดชน์ที่ดี
อยู่แล้ว เวลาแสดงละครดีขึ้นไปอีก น้องเขาได้เปรียบและโชคดี ที่มีตรงจุดนี้ค่ะ

สำหรับบทนี้ เขาก็ตีโจทย์ได้แตก และแยบยลอย่างเป็นธรรมชาติทีเดียว ณ จุดนี้
ไม่ว่าจะมีละครบทไหนมาณเดชน์ก็คงรับได้หมดเพราะณเดชน์ แสดงได้ทุกบท
แล้วก็ทำได้ดีในหลายๆ เรื่ิองแน่นอนค่ะ เมื่อคืน ตอนชาร์ลส์มาจู่โจมนางเอก
สีหน้า แววตา จิกได้อีก น้ำเสียงดูโหด ดุดัน เหวี่ยงได้ใจมาก ไม่ใช่สายชลคนเดิมจริงๆ
555555

ถ้ามองในภาพรวม ดิฉันมองว่า มันยังไม่ดีที่สุดค่ะ ยังมีจุดที่ต้องแก้ไขอยู่ แต่ถ้า
อายุ ประสบการณ์ และผลงาน แต่ทำให้งานออกมาคุณภาพได้ขนาดนี้ นับว่า
ศักยภาพเกินตัวจริงๆ ค่ะ จะมีซักกี่คน ที่ทำได้ถึงขนาดนี้ เพราะบทที่ณเดชน์ได้
รับไม่ใช่ว่าเล่นกันง่าย ๆ นะคะ ต้องมีพลังการแสดงสูงทีเดียวค่ะ ไม่งั้นจอดแน่ๆ

คุณสมบัติของณเดชน์ มันพร้อม และมีเพียงพอ สำหรับคนที่จะเป็นนักแสดงค่ะ
ทุกวันนี้พูดได้เต็มปากค่ะ ว่าณเดชน์ เขาไม่ใช่ดาราที่ขายแค่หน้าตา ความหล่อ
ฉาบฉวย แต่ณเดชน์ ขายทั้งความสามารถ และฝีมือ ให้ร้อง เล่น เต้นอะไรทำได้
หมดทุกอย่างเลย และรูปสมบัติที่ดีแบบนี้อีก มีชัยไปกว่าครึ่งจริงๆ เขามาไกล
ได้ถึงขนาดนี้ มันก็ไม่แปลกค่ะ ได้ดูละครที่เขาเล่นจริงๆ แล้วไม่สงสัยเลย

ความนิยม และความสำเร็จในทุกวันนี้ สำหรับ ณเดชน์ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอน
แต่ได้มาด้วยการกระทำของตัวเอง ไม่ใช่เพียงแค่ผู้ใหญ่เชียร์ ให้การผลักดัน
หรือแฟนคลับอวยแต่เพียงอย่างเดียว เพราะถ้าไม่ดีจริงคงไม่ได้มาถึงขนาดนี้เช่นกัน
เขาสามารถจริงๆ ค่ะ เขาเหมือนเป็นดาราที่มีใจรักในงานแสดง รักในตัวละครทุก
ตัวของเขา เล่นละครแล้วรู้สึกได้ว่าใช้หัวใจ  ถ่ายทอดจริงๆ เมื่อมีโอกาสก็โชว์
เต็มที่เล่นละครไม่ห่วงหล่อเลยพอจะหล่อล่ะหล่อซะ จ้าง 10 เล่น 100 เล่นเต็ม !!!

สุดท้ายจะบอกว่า จะติดตาม ดูผลงาน และสนับสนุนผลงานของณเดชน์เรื่อยๆ
แม้ตัวจะไม่ได้เป็นแฟนคลับ แต่ก็หลงรักเด็กคนนี้ค่ะ รวมถึงน้องญาญ่าด้วย
ช่อง 3 มีเพชรเม็ดงาม ส่องแสงถึง 2 เม็ดเลยทีเดียว เป็นเพชรคู่เลย สมศักดิ์ศรี
คำว่า "คู่ขวัญ" จริงๆ ค่ะ เพราะฉะนั้น ช่อง3 อย่าพลาดสองคนนี้นะคะ เพราะว่า
น่าจับตามองมากๆ ค่ะ อย่าให้กระแสแอนตี้การอวยมาบั่นทอน ศักยภาพ ของ
นักแสดงค่ะ ช่วงนี้ละครออนแอร์นะ กระทู้ก็เลยเยอะธรรมดา ตอนนี้ก็หายไป
เยอะแล้ว เพราะเด็กมันดีจริงๆ ค่ะ คนเลยนิยมชมชอบเยอะ แต่มันก็เป็นเหมือน
ดาบสองคมค่ะ ยิ่งสูง ยิ่งหนาว ยิ่งอันตราย เป็นธรรมดา

ณเดชน์แสดงละครได้ประทับใจ และเป็นที่น่าจดจำมากๆ สิ่งนี้มันจะอยู่ติดตัว
ของณเดชน์ได้นานมากกว่านะคะ อยากเห็นเด็กคนนี้ในอนาคตเป็นนักแสดง
เจ้าบทบาท อยู่ประดับวงการไปนานๆ อย่างสวยงามค่ะ
"มารไม่มี บารมีไม่เกิด" ค่ะ

เกมร้ายเกมรัก เมื่อคืน แสดงได้ดีทั้ง ณเดชน์ และก็ญาญ่าค่ะ
รับส่งกันได้ลื่นจริงๆ สงสารหนูญ่าได้อีก ปรบมือให้ทั้งคู่ค่ะ
ฝีมือจัดจ้าน แพรวพราวทั้งคู่จริงๆ ที่เรียกกันว่ากอดคอกันเกิด

คลิปไม่ขึ้นค่ะ แปะไม่เป็นใช่มั้ยเนี่ย 55
http://www.youtube.com/watch?v=FyKHiui0-M0

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 54 10:13:46

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 54 10:07:47

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 54 09:53:01

จากคุณ : ILikeLemonade
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 54 09:46:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com