Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Fate Zero] คุณคิดว่ามาสเตอร์ทั้ง 7 ใน Fate/Zero อายุเท่าไหร่ + มาจัดอันดับมาสเตอร์ในดวงใจกันเถอะ ? ติดต่อทีมงาน

เอาตอนนี้ล่าสุดที่สู้กันอุตลุดกระจุยกระจายค่ะ  ( ไม่ต้องย้อนไป 1 , 2 , 3 ปีก่อนเหมือนตอนเริ่มเรื่อง   )
มันเกิดสงสัยขึ้นมา  ในบางเรื่องบางอย่างเกี่ยวกับตัวละครค่ะ เลยอยากอยากทราบตัวเลขของอายุแต่ละคนจริงๆ ค่ะ  + แถมให้คือจัดแรงค์กิ้งมาสเตอร์ในดวงใจของใครของมัน

1 ) โทวซากะ  โทคิโอมิ .....
( ข้อสงสัยเรื่องอายุ  ลูกยังเล็กน่ารัก  ภรรยาก็สวย  แต่ลุงหน้าแก่เกินวัยหรือเปล่า? )

2 ) เคย์เนท อาชิบาล เอล-เมลลอย  .....
( เฮียเดี้ยงซะแล้ว  ยังไม่ได้แต่งงานสืบทอดกิจการของวงศ์ตระกูลเลย  แอบเป็นห่วงเขาที่สุดเลยในตอนนี้ ตกลงอายุอานามเท่าไหร่  ทำไมไม่รวบหัวรวบหางเธอคนนั้นซะก่อนที่จะเดี้ยงไปเลยล่ะ  เอ่อ .... ความคิดไม่ดีเลยเรา -_-' )

3) โคโตมิเนะ  คิเรย์  .....
( เป็นคนเก่งที่น่าจับตามองมากในภาคนี้  อึ้งทึ่งตอนทำต้นไม้โค่นทั้งต้นได้  ยิงไม่เข้าอีกตะหาก
แต่พอถึง Fate Stay Night พลังความเก่งกาจเหล่านั้นกลับถดถอยลงไป  
ใครกันนะเดาว่าเพราะเฮียแกแก่แล้ว แล้วตกลงเฮียแกอายุเท่าไหร่แน่ในภาคซีโร่นี้ )

4) เอมิยะ คิริซึงุ  ..... ( ป๋าประสบการณ์ผ่านร้อนผ่านหนาวเยอะนะ )

5) มาโต้  คาริยะ   ..... (  คิดว่าน่าจะไล่เลี่ยกับโทวซากะรึเปล่า  แต่สภาพตอนนี้เดาเลขที่ออกไม่ค่อยได้แล้ว )

6) อุริว  ริวโนะสุเกะ ..... (  ที่จริงน่าจะยังเป็นผู้เยาว์อยู่  แต่ริอ่านเป็นอาชญากรโรคจิตตั้งแต่หนุ่มเชียวนะ  มีบางคนเรียกว่าเจ้าเกย์แอบจิต  ไม่รู้นะว่าเขาเหมือนเกย์ที่ตรงไหน? )

7) เวฟเวอร์  เวลเวท  ..... (  ใส่ชื่อเจ้านี้ไว้อันดับสุดท้ายเพราะเรียงลำดับความชอบ [ส่วนตัว] ของเราไว้ด้วยเรียบร้อย  
เห็นหลายๆ คนชอบเขามากมายเลยนะ  แต่เราเฉยๆ จนถึงออกจะรำคาญเขาเล็กน้อย-มาก
...เข้าเรื่องดีกว่า แรกๆ ดูผ่านๆ นึกว่าเด็กนักเรียนเริ่มฝึกหัดเรียนเวทย์มนต์ จนได้อ่านจากกระทู้หนึ่งในนี้  บอกว่าเป็นเด็ก ม.  เลยแปลกใจค่ะ  )

ถ้าใครจะตอบแบบจัดลำดับความชื่นชอบมาก่อนมาหลังก็ได้นะคะ
จะว่าไปคนที่ขึ้นแท่น Top Three ของเรานี่มัน....!!
เป็นเป้าหมายไม่พึงประสงค์ในสายตาของใครหลายๆ คนนี่นะ ทำไมฉันถึงชอบคนไม่ดีอย่างนี้น้า !!!

จากคุณ : หงส์อรุณ
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 54 15:54:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com