Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับ Fate Saga ติดต่อทีมงาน

ข้อถามข้อสงสัยบ้างเรื่องนะครับ

1. ในสงครามสามจอกสามครั้งแรกมีผู้ชนะเพียงหนึ่งมาสเตอร์ และแต่ละคนได้ขอพรด้วย ใช่มั้ย?

2. กิลกาเมช สามารถถูกอัญเชิญในคลาสอื่นได้หรือไม่?

3. ในสงครามจอกสามครั้งแรกที่จอกยังไม่แปดเปื้อน Assassin ที่ถูกอัญเชิญมาไม่ใช่ ผู้เฒ่าแห่งขุนเขาใช่หรือไม่?

4. ระหว่างอิสกันดาร์กับเมดูซ่า ใครเหนือกว่ากัน?

5. ในสงครามจอกสามครั้งแรกนอกจาก อังรามาริยู แล้วสามารถระบุเซอร์เวนท์ตนใดได้อีกบ้าง?

6. ในสงครามแต่ละครั้งจะมีเซอร์เวนถูกอัญเชิญมาทั้งหมดเจ็ดคนจากเจ็ดคลาส อยากทราบว่านอกจากครั้งที่ห้าแล้วมีครั้งไหนอีกบ้างที่มีเซอร์เวนมากหรือน้อยกว่าเจ็ดคลาส เช่น ในสงครามจอกครั้งที่สามมีการอัญเชิญเซเบอร์มาสองคน อเวนเจอร์หนึ่ง

7. ผมอยากหาซื้อของเกี่ยวกับ Fate มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ

รบกวนทุกท่านด้วยครับ

จากคุณ : Tyrond
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 54 12:09:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com