Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเกี่ยวกับฉากที่ว่า "จะอาบน้ำหรือทานกินข้าวเย็นก่อน หรือจะ..." มันเริ่มมาจากการ์ตูนเรื่องไหนครับ? ติดต่อทีมงาน

ขอแอบหื่นนิดนึง สงสัยมานาน....ดูทั้งอนิเมะ...มังกะทั้งสายสว่างและสายมืด ก็ใช้มุกนี้

"กลับมาแล้วหรอคะที่รัก จะทานข้าวก่อน หรือจะไปอาบน้ำ หรือจะทานเค้าก่อนดีคะ?"

กันให้เกร่อ มีใครพอจะทราบไหมครับว่า มุกนี้มันเริ่มมาตั้งแต่การ์ตูนเรื่องไหน .....(หรือไม่ต้องเรื่องแรกก็ได้ เอาเป็นว่าการ์ตูนที่เก่าที่สุด ที่ใช้มุกนี้ มีเรื่องไหนบ้าง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Uon
เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 54 14:42:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com