Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปัดฝุ่นงานเก่า เมื่อต้องเลือกเล้นทางใหม่อีกครั้ง เข้ามาติชมกันหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เริ่มจากทำงานประจำอยู่ดีๆ วันนึงเจ้านายก็เดินมาบอกว่า อีกสองเดือนจะปิดบริษัทนะ(กันยายน 54)
ปิดจริงพฤจิกายน 54 เอาละซิ ซวยแล้วไง
หางานๆๆๆ พอหาได้น้ำดันท่วมอีก บริษัทโทรมาบอกขอพักไว้ก่อนนะครับ
เคว้งคว้างจริงๆ อยู่ก็เตะฝุ่นเฉย...!!!
นั่งขุดงานเก่าๆมาทำพอร์ทส่งไปสมัครงานที่อื่นต่อ...

บังเอิญเหลือบไปเจอถุงใส่ความฝันตอนเด็ก
หยิบขึ้นมาปัดฝุ่นด้วยความระลึกถึง เป็นช่วงเวลาที่ต้องเลือกระหว่างความฝันและความเป็นจริง
ส่งงานหนึ่งรูปไปไทยคอมิค ได้รับการพูดคุยอยากเห็นงานเป็นเรื่องเป็นราว
มุมานะเขียนอยู่ 1 อาทิตย์
แต่!! โลกแห่งความจริง ได้งานกราฟฟิกที่บริษัทหนึ่งค่อนข้างมั่นคง
ในใจได้แต่คิดว่า เอายังไงดีเนี่ย?? 
สุดท้าย!! ไม่มีอะไรตื่นเต้นเลือกงานเลือกความจริงที่จับต้องได้
มาวันนี้แม้จะแก่แล้ว แต่ก็ยังอยากเดินตามความฝัน
เอาน่า!! ช่วงเวลาที่มีเล็กๆน้อยๆนี้ ไหนลองดูกับมันสักตั้ง

อยากให้เพื่อนๆมาช่วยให้คำติชม และช่วยแนะนำที่ๆจะส่งหรือสิ่งที่ต้องมี
ณ ตอนนี้(ผมรู้จักแต่ไทยคอมิคไม่รู้ยังส่งได้อยู่หรือเปล่า??)

ยังไงก็ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าไว้ที่นี่ด้วยครับ

ปล.เป็นงานเมื่อปี 44 ผ่านมาสิบปีแล้ว ลายเส้นผมก็ยังคล้ายๆเดิมครับ
เนื้อเรื่องที่คิดไว้เบื้องต้น ณ ตอนนั้นก็เป็นเรื่องบู๊ล้างผลาญธรรมดา
พระเอก ใช้ดาบและแขนที่เกิดจากเทคโนโลยีบวกกับพลังพิเศษ
ต่อสู้กับศัตรูที่มีอาวุธเหมือนๆกัน เพื่อทำลายความทะเยอทะยานของตัวร้าย
พล็อตป๊อกแป๊กมากๆ 
ก็รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : เหมือนอันเก่า
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 54 16:03:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com