Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้อสังเกต สำนักพิมพ์การ์ตูนในช่วงน้ำท่วม ติดต่อทีมงาน

จะว่าอวยก็เอาเหอะครับ แต่ในช่วงน้ำท่วมที่หลาย ๆ คนเครียดกันนี้ ผมยอมรับน้ำใจสำนักพิมพ์วิบูลย์กิจจริง ๆ ครับ ที่ยังออกการ์ตูนกับหนังสือรายสัปดาห์ได้อย่างสม่ำเสมอ มีเลทบ้างไม่ว่ากันครับ แต่สามารถออกการ์ตูนได้ 2 วันต่อสัปดาห์ วันละ 2 เล่มขึ้นไปนี่ผมว่ายอดแล้วล่ะครับ

ส่วนของสยามก็ไม่น้อยหน้ากันนะครับ มีออกมาเรื่อย ๆ มากบ้างน้อยบ้างตามสภาพ แม้จะหายไปเยอะ แต่ออกมาได้ 3 วันต่อสัปดาห์ที่น้ำท่วม บางวันออกได้แค่เล่มเดียวก็ยังอตุส่าห์เอามาวางขายได้ (แต่ไม่รู้นะครับว่าถ้าเล่มนั้นไม่ใช่วันพีชจะยอมส่งมาแค่เล่มเดียวหรือเปล่า) ส่วนซีคิดส์ก็ไม่เคยเลท ยอดมากครับ ขอนับถือ

เนชั่นอาจออกน้อยไปบ้าง แต่ประสิทธิภาพนี่ต้องบอกว่ารักษามาตรฐานได้ดีเยี่ยมครับ บูมไม่เคยเลทเลย จิโร่เลทแค่อาทิตย์เดียว ส่วนรวมเล่มอื่น ออกมาได้ตามคิวไม่มีเลื่อนเลย (ยกเว้นซูพีเรียเล่ม 9 เล่มนึงนะ)

ส่วนนอกจากนี้ก็เข้าใจได้ครับว่าได้รับผลกระทบกันไปตาม ๆ กัน เลยออกได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ที่ผมผิดหวังก็มีอยู่ค่ายเดียวนั่นแหละครับ เอ่อ ไม่ทราบว่าการ์ตูนกับนิยายเล่มสุดท้ายที่ลักพิมพ์ออกนี่ตั้งแต่เมื่อไหร่ รู้แต่ว่า 8 alive เดือนพฤศิจกายนป่านนี้จะหมดเดือนอยู่แล้วยังไม่ออกเลยครับ คือเข้าใจนะครับว่าคงโดนหนักไม่น้อย แต่ยังไงนิตยสารที่ออกประจำก็ควรจะเข็นออกมาหน่อยนะครับ ไม่ใช่หยุดไปทั้งเดือนเลย

บ่นประสาคนอ่านนะครับ ก็ว่ากันตามสภาพครับ หรือใครมีข้อมูลความลำบากอะไรมาแชร์กันก็ได้นะครับ

จากคุณ : alcalshel
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 11:15:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com