Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[REVIEW+อวยHARD SALE] *** Ojakgyo Brothers-คุณหนูวุ่นวายกับลูกชายเล้าเป็ด*** ซีรีส์เรตติ้งอันดับหนึ่ง 31สมัยซ้อน!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกคน!!!
วันนี้ลว.จะมาแนะนำซีรีส์เจ้าของเรตติ้งอันดับ 1 ในเกาหลีค่ะ
ชื่อเรื่องก็คือ Ojakgyo Brothers (หรือบางที่ก็เรียก Ojakgyo Family)
เรื่องนี้เป็นละครที่ฉายช่วง 19.55 น. วันเสาร์-อาทิตย์
เทียบได้กับละครเย็นบ้านเรานั่นเอง ประมาณธิดาวานรอะไรแบบนั้น -*-
(ที่เกาหลี19.55น.เป็นเวลาฟ้าเริ่มมืด และละครไพร์มไทม์จะฉายดึกหน่อย)

ซึ่งจะว่าไปแล้วละครเย็นมักจะเรตติ้งดีกว่าละครไพร์มไทม์เป็นปกติอยู่แล้ว
แต่ที่ไม่ปกติก็คือ เรื่องนี้ฉายไปแล้ว 34 ตอน แต่เรตติ้งขึ้นอันดับหนึ่งมาแล้วถึง 31 ตอนนั่นน่ะสิคะ!!!

ความที่บ้านเรายังไม่ค่อยมีใครพูดถึงซีรีส์เรื่องนี้กันเท่าไหร่
ลว.ในฐานะแฟนผู้หมวด(แหมมม..กล้าเรียกเนาะ) ก็เลยอยากแนะนำให้ดูกัน
ความที่รักเรื่องนี้มากๆ ก็เลยกะว่าจะอวยล้วนๆแบบฮาร์ดเซล
แต่ถ้่าดูแล้วเกิดไม่โดนใจก็อย่าว่ากันนะคะ T^T ของแบบนี้นานาจิตตัง แต่คนเกาหลี30%เขาการันตีว่าสนุกก็ต้องสนุกสิ..

ปล. กระทู้นี้จะเม้าท์มอยฝอยแหลกและพิมพ์ไปเรื่อยๆโดยไม่ได้เขียนสำรองไว้ก่อน
ดังนั้นใครถ้าจะปาดกระทู้รบกวนอย่าเพิ่งจัดพื้นหลังหลังนะคะ ใช้โพสต์ธรรมดาชิดซ้ายไปก่อนเน้อ ^__^

รักนะก๊าบๆ

จากคุณ : bluesherbet
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 17:27:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com