Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

----ใครดูหนังเรื่องอัศวินพันธุ์ร็อค(A Knight's Tale )เมื่อคืนบ้าง เข้ามาแชร์กัน--- ติดต่อทีมงาน

แบบว่าหนังสนุกโคตรๆ ผมเคยดูมานานแล้วตอนยังเด็กๆ ได้กลับมาดูอีกรอบซึมซับรายละเอียดได้อย่างดี สนุกมากๆครับ

สปอย

ชอบตอนสุดท้ายที่พระเอก วิลเลี่ยม แธ็ตเชอร์ ได้รับแต่งตั้งเป็นอัศวินจาก เจ้าชายเอ็ดเวิร์ดอ่ะ แบบว่าตอนผมดูเด็กๆยังงงๆตอนที่เจ้าชายชักดาบออกมานึกว่าจะฆ่าพระเอกเสียอีก แต่ดูปัจจุบันทำให้ผมรู้แล้วว่า มันเป็นวิธีอย่างหนึ่งในการแต่งตั้งอัศวิน

แล้วก็ชอบตอน ประลองทวนตอนสุดท้ายที่พระเอกตระโกนชื่อตนเองว่า "วิลเลี่ยมมมมม" แล้วก็กระแทกทวนใส่ตัวร้ายจนทวนหักอ่ะ แบบว่ามันมีพลังโคตรๆ

พึ่งรู้ว่าพระเอกเรื่องนี้ คือคนที่แสดงเป็น Joker ในเรื่อง Batman ตอนนี้ตายไปแล้ว ไว้ลาอัยด้วยนะครับ ตอนที่พี่เขาแสดงเรื่องนี้หล่อมากๆอ่ะ

จากคุณ : หนุ่มหล่อเมืองขอนแก่น
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 54 09:48:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com