Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งดูธรณีนี่นี้ใครครองจบ อยากบอกว่า........ ติดต่อทีมงาน

เป็นละครที่ดูแล้วมีความสุขมาก บทแทบจะสมบูรณ์มาก ตัวโกงไม่มีพร่ำเพรื่อ ไม่มีนางอิจฉาจนน่ารำคาญ การแต่งกายของตัวละครทุกตัวไม่มีโป๊จนน่าเกลียดเหมือนในปัจจุบัน นางเอกแต่งตัวมิดชิดแต่น่ารัก(ป๊อกน่ารักมาก) พระเอกก็เท่ห์กินใจเหลือเกิน วิวก็สวย ฉากกุ๊กกิ๊กก็มีแต่พอสมควรให้อมยิ้มได้ทั้งเรื่อง แถมละครยังแฝงข้อคิดให้กับทุกคนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงของในหลวงท่านด้วย ถ้าละครออนแอร์ปีหน้าน่าจะอินเทรนด์ดีนะคะ เฝ้ารอดูเวอร์ชั่น ณเดช กับ ญาญ่า แทบไม่ไหวแน่ะค่ะ ตอนนี้แก้มดิฉันแทบปริแน่ะ โดยเฉพาะในไร่ส้มท่พี่อาทิตย์กับน้องณีไปดูพระจันทร์กันกรี๊ดคนเดียวจนลั่นห้องเลยนะ หุ หุ หุ (พระเอกนางเอกแบบมีไปต่อกันที่ห้อง)

ปล. ขออนุญาตเปรียบเทียบนะคะ จขกท. แอบคิดถึงสมเด็จย่าค่ะ เวลาดูคุณย่าแดงในแง่ของการใช้ชีวิตที่สมถะ และการอยู่กับธรรมชาติ ดูแล้วแอบน้ำตาซึมจริง ๆ นะคะ

จากคุณ : yomost_za
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 07:34:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com