Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเเนะนำหนังเเนว ๆ Dancer in the Dark หน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

ผมได้มีโอกาสดูหนังที่เป็นกระเเสความหดหู่ในพันทิพอย่างDancer in the Dark ครับ ขอบอกว่าฉากจบมันยังตราตรึงเป็นภาพจำอยู่ในหัวผม วนเวียนมาจะ ครบอาทิตย์เเล้วครับ ป้าบียอค เล่นได้เเบบถึงเครื่องจริงๆ ผมเลยอยากดูหนังเเนวนี้อีกน่ะครับ คือเอาเเบบ อารมณ์มืดๆ หม่น สิ้นหวังๆ หดหู่เเบบ ถ้าใครอ่อนไหวง่ายดูเเล้วเครียดสิ้นหวัง ถึงกับต้องบวชเเก้เคล็ดกันเลยด็ได้ครับ เเเนวนี้ผมชอบอยู่เเ้ล้ว

ฉากจบตอนที่ บียอค บทเพลงสุดท้ายก่อนเธอจะจากโลกนี้ไป ทำให้ผมเหมือนอยู่กับเธอสองคนเลยครับเธอร้องได้เเบบ ทำให้จิตใจผมล่องลอยไปกับอารมณ์ของเธอ เเต่เเล้ว เพชรฆาตก็เป็นคนจบการเเสดงเธอด้วยการปล่อยตัวเธอเเเขวนคอ เป็นอันจบบทเพลงสุดท้ายเพื่อส่งเธอไปสู่ภพภูมิที่ดี T_T

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 09 ธ.ค. 54 17:06:32

จากคุณ : นิกกี้ มิน่าหล่ะ
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 54 16:59:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com