Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซียนหนังช่วยหน่อยครับ อยากรุ้วาเรื่องนี้ชื่ออะไรน่ะครับ จำได้แต่เนื้อเรื่องคร่าวๆ ครับ ติดต่อทีมงาน

สอบถามชื่อหนังครับ
เป็นหนังผีฝรั่งนะครับ เก่าแล้วเหมือนกัน น่าจะ สิบกว่าปีขึ้น จำได้ว่าผมดูตอนประถม ตอนนี้ผมอายุ 26 ครับ เรื่องจำได้คร่าวๆ ว่า พระเอกหนุ่มขับรถ ไปตอนดึก ผ่านโค้งๆหนึ่ง แล้วจุ่ๆ ก็เกิดขับทะลุ ไปนรก คือเหมือนว่ามีรถ ที่ผีขับ คันหนึ่ง มาจับตัว พระเอกและนางเอกไป ผีหน้าตาเละหน่อยๆ ประมาณว่ามีริ้วรอยเต็มหน้า ตัวใหญ่ๆ ไม่แน่ใจว่าเขับรถแท็ซี หรือรถตำรวจ  จำได้ว่า เนื้อเรื่องตอนลงไปนรกมีไปเจอคนเลวต่างๆ ในนรก เช่น ฮิตเล่อ .. และตอนหลังพระเอกพยามหนีออกมาจากนรก ซึ่งขับมาที่โค้ง เดิม  ที่ตอนแรก ขับทะลุมานรก
ขอโทษด้วยที่เล่าวนไปวนมา จำได้ลางๆ จริงๆครับ อยากดูมาก เป้นหนังที่ดูตอนเด็กๆกับครอบครัว แล้วอยากดูอีกครั้งครับ ขอบคุณมากๆเลย อยากรุ้ว่าชื่อเรื่องอะไรน่ะครับ

จากคุณ : รวยยิ่งรวย
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 54 12:44:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com